Ai chơi Dragon Age: Origin vào đây thảo luận | XBOX Việt Nam

Ai chơi Dragon Age: Origin vào đây thảo luận

huyboy2000321/12/09 10,827   17

1. huyboy20003

huyboy20003 Newbie

Điểm:
    0
    [​IMG]Chào các bạn, mình đang chơi game này. Thấy nó hay mà khó quá đi, quest quá trời quest, nhiếu quest bí đường, nhiều lựa chọn làm thay đổi cả game...Vì vậy mình lập topic này để mong dc cùng các bạn thảo luận về 1 game RPG vừa hay vừa khó này.
    Câu hỏi cho các bạn, bạn chọn Race nào, char tăng theo đường gì, và những companion ( bạn đồng hành) ưa thích của bạn là ai, vui lòng cho biết ý kiến của bạn. Phần mình thì đang chơi Mage, lần đầu chơi nên tăng sai tùm lum hết :d

2. TinyTrung

TinyTrung XVN Pro

Điểm:
    380
    Race: Human
    Class: Rouge
    Specialization: Assassin/Duelist
    Party: Alistair (Tank), Wynne (Healer), Leliana (phá trap và mở hòm)
    Nói chung chơi thì khó tránh khỏi nâng sai ở lần đầu :d

3. clanthebest

clanthebest XVN Slayer

Điểm:
    4,380
  4. thuan_ham

thuan_ham Newbie

Điểm:
    0
    huhu các Pro chỉ mình cách chữa trị vết thuơng với. nó ghi la " Bleeding " , " head trauma.." hay "broken bone " ... gì gì đấy. làm giảm lượng stamina với mana của mình. >"< bực ko chịu dc. mà cho uống heal poison cung ko ăn thua...~x(

5. Johnson

Johnson XVN Veteran

Điểm:
    1,710
    Đơn giản mà bạn những cái đó xảy ra khi mà nv bị đánh hết máu bất tỉnh thì lúc sau tỉnh lại thì bị thương .Muốn chữa thương thì chỉ cần chọn cái icon hình cái túi poiton ấy và chọn cái bịch chữa thương (Bandage ,cái này lượm đầy ra khi đang làm nv ) tùy vết thương mà dùng bịch small ,medium hay large .

Cách mở cái item thì tùy hệ máy bạn chơi nữa ở đây mình chỉ cách bên Xbox (Bấm LT hiện quick menu chọn cái Slot item và search cái bandage xong.)

Hoặc cách trị thương đơn giản nhất là chỉ cần đưa cả đám về lại Camp 1 đêm là khỏi .Hơi mất thời gian thôi :!! nhưng chả tốn bịch máu nào cả :woot:

6. bombo54

bombo54 XVN Family

Điểm:
    0
    Mới chơi game này vì thấy chơi phần 2 hay quá nên chơi phần 1 thử.
    Bác nào cho em hỏi, mấy cái gemstone hoặc mấy viên đá quý này nọ, lượm về bán shop hay là dùm ép đồ vậy?
    Cám ơn các bác

7. Johnson

Johnson XVN Veteran

Điểm:
    1,710
    Gemstone có nhiều loại lắm (Diamond,Ruby,Emeral,GreenStone...) mấy cái này chủ yếu để bán lấy tiền thôi .Còn cái mà để ép vào vũ khí gọi là Rune (Có thể nhặt hoặc mua) Rune cũng chia theo cấp độ thấp nhất là Novice -> Cao nhất là Grand-Master. Ngoài ra Rune cũng có nhiều tác dụng khác nhau nữa .

Cách ép thì chắc bạn biết rồi chứ gì :)

8. bombo54

bombo54 XVN Family

Điểm:
    0
    Hì. thật sự là cũng k biết luôn bạn à. vì mò mò mãi mà cũng k ra. bạn chỉ giúp với. cám ơn bạn nhiều ^^

9. Johnson

Johnson XVN Veteran

Điểm:
    1,710
    Nếu bạn hỏi về nơi để ép rune vào weapon thì chỉ cần bạn quay về trại (Camp) của nhóm sau khi khám phá hết khu vực Lothering (Sau khi Flementh cứu bạn khỏi thảm họa Blight bạn sẽ tới đây) thì bạn gặp lại 2 cha con nhà dwarven (2 thằng người lùn mà bạn cứu ở Lothering ấy) ở trong khu trại của bạn nói chuyện với cả hai 1 hồi rồi nói chuyện lại với Sandal rồi chọn cái option 1 "Nói về Enchanment thì phải" để ép đồ.Còn nói chuyện lần 2 với Bodan để mua đồ :)

Hiện tại lúc đầu bạn chưa có nhiều rune mạnh đâu nên mình khuyên sau khi đi Lothering xong thì tiếp tục đến Circle of Mage liền đi vừa được rune vừa được lên level :-bd

10. bombo54

bombo54 XVN Family

Điểm:
    0
    Thank bạn nhiều :) mình cũg đag cày + kiếm rune đây :)

11. duc1471994

duc1471994 Newbie

Điểm:
    0
    mình đang chơi này này nhưng làm hết quest ở luthering rồi thì ko biết đi đâu tiếp theo nữa nhỉ... Mở map ra thì thấy nhiều nơi quá... Ko biết đi đâu cả :((

12. masterchief212

masterchief212 Moderator

Điểm:
    3,133
    thì cứ đi sang thành phố khác mà làm quest tiếp thôi bạn , xem trong danh sách quest của có những quest j` rồi cứ thế mà làm

2 Người thích điều này
  13. duc1471994

duc1471994 Newbie

Điểm:
    0
    uhm... Mình nghe theo mấy bạn ở trên circle of magi ( circle tower )... Công nhận game này quest vô đối thật, khó và dài khủng khiếp... Nhưng mà ko không biết trong warrior có những hệ như là templar và 1 số hệ khác, mình cũng nhặt dc 1 vài đồ yêu cầu phải là templar mới dùng dc... Vậy làm thế nào để vào templar ... ( mỗi lần lên lv, trong fần cộng điểm, phía tay trái, có 4 ô tương ứng với 4 hệ của warrior, mình có 1 điêm cộng rồi... Nhưng ko thể cộng vào 1 trong 4 ô đó dc :(( )

14. masterchief212

masterchief212 Moderator

Điểm:
    3,133
    muốn thành templar thì hình như phải tăng relationship vs thằng templar trong nhóm đến 1 mức nào đấy thì nó sẽ dạy cho mình . Chơi lâu rồi nên mình ko nhớ lắm
    Bạn có thể lên google để search hướng dẫn

1 Người thích điều này
  15. clanthebest

clanthebest XVN Slayer

Điểm:
    4,380
  16. dkdamn

dkdamn Chưa đăng kí hoặc kích hoạt tài khoản

Đúng rồi đó phải relationship voi thang teamplar [alistair] đến mức cần thiết thì nó sẽ dạy cho mình làm templar !!! mà templar cũng chả có cần thiết !!!

17. Trần Minh Trung

Trần Minh Trung Newbie

Điểm:
    5
    có ai biết mở rộng rương chứa đồ làm như thế nào ko?

18. LinhNhiCute

LinhNhiCute Newbie

Điểm:
    5
    Bóng đèn tuýp led hay đèn led tube là giải pháp chiếu sáng sinh thái cung cấp ánh sáng hoàn hảo bằng nguồn sáng LED, thay thế đèn huỳnh quang truyền thống mang lại hiệu quả cao tuy mới xuất hiện tại Việt Nam trong vài năm trở lại đây nhưng đèn chiếu sáng công nghệ led đang ngày càng trở nên thông dụng.