Cần giúp đỡ chọn pin, sạc pin tốt nhất cho tay XBOX | XBOX Việt Nam

Cần giúp đỡ chọn pin, sạc pin tốt nhất cho tay XBOX

Ot_pro27/2/12 4,705   16

1. Ot_pro

Ot_pro Newbie

Điểm:
    5
    Các bác ơi, em có một cái tay xbox không dây, em chơi trên PC qua receiver.
    Các bác giúp em chọn pin, sạc pin cho cái tay nhé.
    Tiêu chí là: tốt, bền, sạc xong chơi được lâu, sạc tự ngắt được cho an toàn.
    Các bác tư vấn cho em chỗ mua uy tín và rẻ nhé, em ở Hà Nội, quận Hai Bà Trưng.

Em thấy có cái này, không biết đã tốt nhất chưa, hay còn có loại nào tốt hơn ạ.
    Cái này có bán là sạc kèm pin luôn ạ, giá 400k thì phải.

h ttp://pineneloop.com/image/cache/SacdoiKem2Pin-500x500.jpg

2. illusion

illusion Newbie

Điểm:
    0
    theo em thì bác cứ mua Pin của Energizer! em hay dùng loại đấy. Em toàn mua ở BigC . em thấy nó có bán 1 bộ gồm sạc và pin k nhớ là bao nhiêu nhưng em dùng pin này thấy ổn định và ngon lắm ( mặc dù hơi đắt) bác mua pin này phải cẩn thận nhé vì pin này đểu nhiều lắm! em cứ ra BigC mua nên yên tâm lắm.

3. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Pin sạc thì tớ thấy chỉ có pin Camelion (dòng AlwaysReady) và Eneloop (của Sanyo) là xài tốt thôi, còn mấy loại khác chất lượng chỉ thường. Sạc pin thì bạn dùng pin hiệu nào thì mua đồ sạc hiệu đó là tốt nhất.

4. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    Sạc Camelion có chức năng xả pin trước khi sạc, chống sạc nhồi làm chai pin (370k/cái ) Model : Intelligent Fast Charger BC-0907

Pin sạc camelion 2600mAH giá 95k/cặp, mua 2 cặp để luân phiên sử dụng

Mình dùng combo này đc 2 năm rồi.

- Pin sau khi sạc thì luôn luôn chơi đc ~ 2 tuần mới phải sạc lại, trung bình cứ 3-4h chơi vào buổi tối

- Sạc có chế độ xả, xả xong thì sạc đầy pin trong vòng ~2h trở lại.

- Pin vẫn tốt như ngày đâu mua về, chưa thấy dấu hiệu chai hay gì cả.

Mua tại đây, còn ở HN thì mình ko rành.

http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1908575

5. terryhien89

terryhien89 XVN Pro

Điểm:
    400
    Nếu chọn pin sạc cho tay cầm xbox thì mình nên sử dụng pin có dung lượng bao nhiu mAh bao nhiu là đủ?

6. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Tuỳ nhu cầu của bạn chứ hiện nay pin chỉ thấy bán hình như dung lượng 2700 mAh là lớn nhất rồi, còn lại loại dung lượng cao thì trung bình thường khoảng 1800 - 2400 mAh thôi. Nếu bạn chơi thường xuyên, mỗi ngày vài tiếng đều đều ngày qua ngày, rất hiếm ngày gián đoạn thì bạn mua Camelion 2600 mAh được AJ giới thiệu ở trên là ngon.

Nếu bạn ít chơi, ví dụ cuối tuần mới chơi còn ngày thường không chơi, thời gian gián đoạn giữa các lần chơi dài thì bạn mua cặp Camelion có chữ AlwaysReady sẽ chơi được lâu, tuy nhiên loại này ở TPHCM hiện chỉ thấy bán dung lượng là 2300 mAh chứ không có loại 2500 mAh như trong hình mẫu bên dưới, mẫu mã của nó cũng y như thế.

Loại AlwaysReady này thì khác loại màu cam mà AJ giới thiệu ở trên ở chỗ là pin sạc Ni-MH bình thường nếu bạn không dùng tới thì nó luôn bị mất điện theo thời gian không dài (vài tuần đến vài tháng gì đó), thường pin sạc loại thường khi mua về bạn cũng phải sạc rồi mới bắt đầu sử dụng (mẫu màu cam ở trên chẳng hạn). Còn pin AlwaysReady của Camelion thì thời gian tự mất điện cao hơn (vài năm), sau khi mua về bạn có thể dùng ngay không cần sạc trước như loại pin sạc thường. Tuy nhiên có lẽ do công nghệ nên loại pin giữ điện lâu này dung lượng thường không cao bằng loại pin sạc thường kia, giá cũng cao hơn gần gấp đôi.

1 Người thích điều này
  7. phananhvusv

phananhvusv XVN Recreation

Điểm:
    65
    Khuyên nên dùng Camelion. mình mua 1 cặp 25k, không sạc, mà mỗi ngày trung bình chơi 2 tiếng, 2 tuần rồi vẫn chưa thấy hết. lạ thật, không biết bao nhiều mAh?

8. dilap

dilap XVN Hunter

Điểm:
    2,780
    Xài đại con à đấy tính ra rẻ hơn. Chơi 5h thì 1 cặp 2 ngàn xong rồi giục kô lo nghĩ. Nếu kô giữ lại mai mốt có dợt thu phin cũ thì.mang ra. Tính ra xài rẻ hơn phin xạc . Nếu bạn siwr dụng pin xac thì cả bộ phảo it nhất 100.000 cả xạc và pin 100.000 thì mua đc 50 cặp con ó xài tafm đc 250h
    Pin xạc xài nhiêu đó cung chai rồi.

Sent from my GT-I9003 using Tapatalk

9. vimvq1987

vimvq1987 XVN Pro

Điểm:
    300
    mình mua bộ pin sạc Eneloop - 1 sạc 4 pin, dùng khá là hài lòng. chơi nhiều thì tầm hơn 1 tháng mới hết :d

10. anhtranleduc

anhtranleduc XVN Family

Điểm:
    40
    Em mới mua Xbox 360 , mấy bác nói lằng nhằng em khó hiểu quá , cho em hỏi dùng pin con thỏ được không

11. Queenbj

Queenbj XVN Pro

Điểm:
    880
    con thỏ dùng đc, nhưng mà dùng lâu lâu mấy năm là nó chai ko nhận nữa thì phải, mình bị 2 cái tay liền, giờ phải chơi pin xịn :d

12. dvorak555

dvorak555 XVN Family

Điểm:
    40
    Con thỏ chơi kiệt để chảy nước ra thì tèo cái tay là đúng rồi. Làm sợi dây sạc 100k cắm béng nó vào USB Xbox chơi đỡ tốn tiền pin, có 100k/sợi. Nếu chọn pin làm luôn bộ pin sạc Camelion AR như trên khỏi xoắn!

13. elpei14759630

elpei14759630 XVN Veteran

Điểm:
    630
    Mình sài từ lúc mua tới giờ đâu có bị gì đâu bạn @@

14. trantuan2007vt

trantuan2007vt XVN Recreation

Điểm:
    140
    pin dỏm hay bị disconnect tay cầm lắm, tụt xuống 3 vạch là bị díconnect liền, mình ít chơi thôi cứ mua pin dùng 1 lần xài ( loại tốt )

15. danchoisomanx

danchoisomanx XVN Pro

Điểm:
    850
    Dùng pin con thỏ thì cũng đc, lâu dài mới thấy đc cái sự bất tiện của nó, nhanh hết , cứ phải tháo ra tháo vào nắp tay cầm để thay pin, chơi đc mấy năm là pin chất thành núi ngay, mấy thg bạn vào troll tha hồ mà ném nhau xD bạn có thể vứt ra ngoài đg nhưng mình khuyên nên vứt vào thùng rác để giữ vệ sinh chung =]]]
    Còn nếu dùng ko cẩn thận có thể bị chảy nước ra nhìn ghê lắm cứ như là...là......haizzz..... hiện h vẫn có cách khắc phục cái này nếu chả may nước đó nó làm hỏng cái gì đó ở phần nắp mạch pin làm thay pin mới cũng ko lên tín hiệu đó là mua ngay tay mới :d:d:d:d
    Sự lựa chọn đúng đắn nhất vẫn là pin sạc các thể loại trừ pin đểu :confused:.....Nhiều bạn nói dùng pin con thỏ hay con ó tiết kiệm hơn rất nhiều, nào thì phí tiền mua bộ pin sạc trong khi đó vs số tiền đó có thể chọn pin con thỏ để cầy và cầy với thời gian mà có khi còn hơn pin sạc các thể loại, thời gian ở đây ko phải là thời gian mà viên pin có thể trụ đc nếu chơi lâu tất nhiên pin sạc sẽ hơn rồi, thời gian ở đây là thời gian tính từ lúc mình bắt đầu mua pin sạc để dùng cho đến khi nó hỏng ko dùng đc nữa, tiền mua có thể vẫn còn thừa nhiều để troll tiếp con thỏ :d
    Mình đồng ý nhưng mà mình ko nhất trí vì mình đang xài pin eneloop :rolleyes::rolleyes:

Gửi từ IM-A760S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

16. danchoisomanx

danchoisomanx XVN Pro

Điểm:
    850
    Bác này ng cổ đại 1970 mà vẫn lên đc cm đc , phục bác thật :eek:

Gửi từ IM-A760S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

17. KoiKon

KoiKon XVN Family

Điểm:
    20