[Cẩn thận] Mọi người cẩn thận khi mua game từ Thiên Vũ | XBOX Việt Nam

[Cẩn thận] Mọi người cẩn thận khi mua game từ Thiên Vũ

LuBulegend30/12/16 340   4

1. LuBulegend

LuBulegend XVN Veteran

Điểm:
    2,010
    Thật sự mà nói thì mình đăng bài này mục đích của mình là mong cho anh em sau này có ai mua game của Thiên Vũ thì hãy cẩn thận điều này vì mình cũng đã trải qua.
    Đó là việc mọi người nên đổi ngay pass sau khi mua game từ Thiên Vũ. Vì có lần mình mua game Deus Ex Mankind Devided của ổng, do không có thời gian chơi nhiều với
    phải đi làm nên sau 1 tháng mình mới đăng nhập lại và thế là đã bị ai đó đổi pass. Sau khi mình báo sự việc cho Thiên Vũ thì ổng nói theo kiểu ổng không có trách nhiệm,
    với lại ổng chỉ là người đăng tin thôi, còn seller chính là 1 thằng nào đó ở nước ngoài, nên kiểu ổng nói là thằng đó không bảo hành thì ổng cũng không có việc gì phải bảo
    hành. Tuy thời hạn bảo hành game của Thiên Vũ chỉ là 2 tuần nhưng việc này nói thật khiến mình rất bực, vì chỉ có kiểu bán cho nhiều khách nên mới để lộ pass hoặc đưa acc đã có người biết pass. Nhưng thái độ như vậy thì mình không chấp nhận. Đó là lý do mình không còn mua game từ Thiên Vũ nữa. Mọi người nếu ai vẫn mua của ổng thì đừng rơi vào tình trạng như mình nha.

2. standalone

standalone XVN Family

Điểm:
    20
    Cái này cũng không hoàn toàn trách ông bán đc, đáng lẽ lúc mua xong bác phải chủ động đổi pass ngay chứ. Đằng này chủ quan quá >:-(
    Không liên quan lắm, nhưng em vừa mua FFXV ở chỗ khác. Cũng bảo hành 2 tuần, mua xong cũng cẩn thận đổi pass rồi mà sang đến tuần thứ 3 là bị nó thu game. Nói chung cũng a cay nhưng bảo hành có 2 tuần thôi nên cũng dek kêu được :'[
    Tóm lại là có điều kiện thì cứ đĩa hoặc mua thẻ mà nạp cho lành :'<

3. Tân Nguyễn

Tân Nguyễn Newbie

Điểm:
    10
    Thu hồi game thì ai chơi lậu cũng chấp nhận rồi. Như mình thì tầm 3-4 game mới bị thu hồi 1 game. Nhưng game có thể còn sống mà bị đổi pass thì ức lắm..

4. LuBulegend

LuBulegend XVN Veteran

Điểm:
    2,010
    Thì bởi mình mới nói là anh em cẩn thận khi mua game từ Thiên Vũ nha. Thằng seller ngừoi nứoc ngoài ai biết đã bán chung acc cho bao nhiêu khách nên mới có tình trạng đổi pass. Mà do Thiên Vũ chỉ là ngừoi đăng tin nên không có giải quyết đâu.
    Mình đăng đây để hi vọng mọi ngừoi không phải gặp sự cố giống mình

5. bluemoon

bluemoon Newbie

Điểm:
    10
    mình cũng bị y như bác, có lúc mua 2-3 game mà chưa có tg chơi kịp, vừa dow về để đấy đến lúc log vào chơi thì toàn bị đổi pass. mình cũng cay lâu rồi nhưng cái này đúng là do lỗi mình kg cẩn thận, quá tin người nên kg thay pass. chỉ muốn nói với các ae khác là sau này có mua game của bác T.V thì nên nhanh chóng đổi pass trước khi có chuyện gì kg hay xảy ra