[Hướng Dẫn] - [Cập nhật tự động] Update Dashboard chưa bao giờ dễ và nhanh như thế :D(TESTED) | Page 7 | XBOX Việt Nam

[Hướng Dẫn] [Cập nhật tự động] Update Dashboard chưa bao giờ dễ và nhanh như thế :D(TESTED)

mr_kull22/4/14 72,774   156

1. beeno92

beeno92 XVN Pro

Điểm:
    650
    1 Người thích điều này
  2. haiconan

haiconan XVN Pro

Điểm:
    1,280
  3. Clover

Clover XVN Destroyer

Điểm:
    12,780
    làm gi phải khổ thế ban. dash 16747 đa chơi được heert game rội

4. beeno92

beeno92 XVN Pro

Điểm:
    650
    bạn dùng flash 360 (fat) simple 360 nand flasher(slim) để dump nand từ máy bạn (nếu có nand gốc từ bản dash cũ vẫn nên làm bước này) sau đó dùng xebuild để tạo file update rồi dùng flash 360 flash ngược thành dash mới, sau đó bỏ bản download $$ystemupdate vào usb up cho kinect và avatar là bạn đã up lên được dash mới

5. haiconan

haiconan XVN Pro

Điểm:
    1,280
    mình đã dùng simple 360 nand flasher để dump nand (mình xài xbox E) được 1 file nand rồi, nhưng khi dùng xebuild vào phần open lấy file nand đó ra thì nó báo lỗi "ERROR: Can't determine if it's big or small block nand, do you want to continue anyway? (this is a sign that your nand is not properly dumped)"
    bây giờ mình phải làm sao?

6. beeno92

beeno92 XVN Pro

Điểm:
    650
    bạn thử chọn nút ở mục build typeFreeboot (RGH 2.0), mục motherboard bạn chọn corona, chọn advanced mode, bạn bấm nút disable failsafe đi sau khi bấm thì nó sẽ là enable failsafe, sau khi chọn advanced mode nhìn bên tay phải tab main bạn tick vào Open parameter/agrument editor prior to starting xeBuild/Python rồi mới chọn file nand, sau khi chọn file nand bạn bấm checkKV xem nó đúng với máy của bạn ko

Last edited: 21/9/14
    1 Người thích điều này
  7. justinphan

justinphan XVN Pro

Điểm:
    380
    Bạn chỉ cho mình cái Ip chính xem ở đâu ko? Máy mình cũng là máy Slim Jtag, vậy ở DB mình có thể connect wifi được phải ko bạn?

8. haiconan

haiconan XVN Pro

Điểm:
    1,280
    vẫn báo lỗi giống như vậy bạn à! chọn file nand là báo lỗi

9. beeno92

beeno92 XVN Pro

Điểm:
    650
    nó báo lỗi kệ nó bạn ơi bạn cứ làm theo đúng như mình nói nha, do file nand của bạn lớn, tới 48MB nên nó báo lỗi vậy thôi
    chọn nút ở mục build type Freeboot (RGH 2.0), mục motherboard bạn chọn corona, chọn advanced mode, bạn bấm nút disable failsafe đi sau khi bấm thì nó sẽ là enable failsafe(chú ý khi bấm xong là nó sẽ thành chữ enable failsafe), sau khi chọn advanced mode nhìn bên tay phải tab main bạn tick vào Open parameter/agrument editor prior to starting xeBuild/Python rồi mới chọn file nand, , dán cpukey vào, máy corona bạn ko bấm nút eject để vào xell được, bạn căm dây mạng vào, thiết lập địa chỉ ip của xbox360 là 192.168.1.099 chẳng hạn rồi ngồi ở máy tính nào đó gõ 192.168.1.099 là thấy cpu key, hoặc cài dashlaunch, vào system information, sau đó ở phần chọn dash bạn chọn custom (nếu bạn ko có xebuild 2093 hỗ trợ dashboard 16767) ở mục custome kernel version bạn gõ chữ 16767, bản xebuild mới nhất hỗ trợ 16767 có tác dụng giúp bạn down về cái link update 16767 từ microsoft mà ko phải mất công tìm link. Bạn bấm check kv thế nào nó cũng error hết, kệ nó, nhìn ở dưới cùng mục current status thấy tất cả đều tick màu xanh là được rồi bấm generate hacked image thôi, khi này nó sẽ ra 1 bảng xeBuild GUI Parameter/ Argument Editor, 2 dòng trên dưới giống nhau, dòng dưới New Parameter, bạn gõ thêm sau chữ corona thêm 4g là corona4g, vd: -noenter -t glich2 -c corona -d data -f 16767 -b thì bạn sửa dòng dưới là -noenter -t glich2 -c corona4g -d data -f 16767 -b rồi bấm nút phải để save the new paramaters rồi dùng cái file updflash.bin up vào máy bạn

Last edited: 22/9/14
    1 Người thích điều này
  10. haiconan

haiconan XVN Pro

Điểm:
    1,280
    cảm ơn bạn nhiều lắm! bạn có thể chỉ mình cách up luôn được không?

11. Clover

Clover XVN Destroyer

Điểm:
    12,780
    sao cứ phải khổ the . len 16747 ko duoc ah. len cao lam gi nho thành cuc gach laI ngoi mà mếu ah ???

12. haiconan

haiconan XVN Pro

Điểm:
    1,280
    tại vì tò mò muốn lên thôi, với lại sau này có game mới bắt update thì mình cũng phải biết để làm chứ hihi

13. beeno92

beeno92 XVN Pro

Điểm:
    650
    tới mức này thì quá đơn giản, bạn đã biết dump nand với simple 360 thì giờ bạn chép file updflash.bin đó vào thư mục của simple 360 up nand bấm nút A rồi bấm start, rồi khởi động lại máy sau đó bạn bắt đầu up dashboard cho máy lên 16767 bằng cách sửa tên thư mục thành $$ystemupdate chép vào usb vậy là xong

lưu ý là các bước up file nand của bạn lên ko phải thực sự là up dashboard mà làm cac bước như vậy để bạn có thể update hợp pháp thôi, còn cái file của microsoft ở trên mới là file update

Last edited: 22/9/14
    1 Người thích điều này
  14. haiconan

haiconan XVN Pro

Điểm:
    1,280
    mình đã đổi tên $$ystemupdate rồi mà chẳng thấy nó hỏi gì hết, có cách nào up trực tiếp giống bạn chủ topic hướng dẫn không, cách đó dễ hơn. mình đã up dash 16747 theo cách đó thì được

15. beeno92

beeno92 XVN Pro

Điểm:
    650
    tóm lại là bạn đã theo hướng dẫn và up lên được fimrware ảo là 16767 đúng ko ? Nếu đúng giờ bạn giải nén cái file của microsoft mà mình đã đưa link lên đó đặt thư mục $$ystemupdate ở thư mục gốc của ổ đĩa nếu ko có gì xảy ra thì $Systemupdate, nếu ko nữa vào xexmenu chạy BiometricSetup.xex, nếu bạn đã up lên được firmware ảo 16767 mà còn nói có bước nào đơn giản hơn thì bạn đã đi đến đích rồi chỉ còn update firmware thật thôi mà, nếu bạn thấy quá phức tạp thì bạn ở lại firmware 16747 đừng up

nếu bạn chưa ở fimware ảo 16767 thì sao mà bạn làm bước update bằng usb nhỉ ?

1 Người thích điều này
  16. vielktus

vielktus Newbie

Điểm:
    5
    Mình làm được rồi, cám ơn ban Kull

Last edited: 11/10/14
  17. mnquang

mnquang Newbie

Điểm:
    5
    Anh ơi cho em hỏi, sau khi nhập IP, chạy xong thì máy em báo lỗi thế này:
    ****ERROR: console hv patches are not recent enough to support update mode!
    update console patches and reboot before trying again
    Vậy em phải làm thế nào ạ? Em cảm ơn!

18. mnquang

mnquang Newbie

Điểm:
    5
    Bác ơi em cũng bị lỗi tương tự, nhưng FSD của em là bản F3 mới nhất rội Bác hướng dẫn thêm giúp em được không a. Thank bác!

19. gfzx

gfzx Newbie

Điểm:
    5
    Cho em hỏi, em làm theo guide, up lên đc 16747 rồi nhưng mà chẳng hiểu sao bây h ko vào được mạng, muốn refresh cái artwork mà mãi ko đc :(* máy em JP, trc vẫn down artwork bt!

20. Thần gió

Thần gió Newbie

Điểm:
    5
    cho e hỏi sao máy của e lúc trước gắn dây mạng vào thì có mạng.bây giờ thì không có tín hiệu nữa.kiểm tra dây thì còn ok.e nghĩ hư jack cắm mạng trên máy.làm cách nào có thể up dash mà không cần mạng được không ạ