dùng Pin nào cho tay wireless thì tốt | XBOX Việt Nam

dùng Pin nào cho tay wireless thì tốt

nam_mabuu3/5/13 3,789   30

1. nam_mabuu

nam_mabuu Newbie

Điểm:
    10
    em ms dùng xbox. chơi cũng khá nhiều nên một ngày hết 2 vỉ con thỏ. bác nào hay chơi chỉ e mua loại pin sạc nào tốt với ạ :">

2. Nguyen Bao Hung

Nguyen Bao Hung XVN Hunter

Điểm:
    6,280
    Lựa chọn tối ưu pin camelion , nếu ko kiếm ra dc thì lựa chọn thứ 2 pin energizer :) Nhớ mua bộ sạc tốt đi kèm nhé, mua hàng của tàu lái hay hàng rỡm thì ko xứng tầm để chiến

1 Người thích điều này
  3. Thienvu76

Thienvu76 XVN Veteran

Điểm:
    2,430
    pin camelion mua loại màu trắng sau này tốt hơn màu cạm Mình toàn xài Camelion

4. trinhhoangnguyen89

trinhhoangnguyen89 XVN Family

Điểm:
    40
    bác cứ mua cái energizer màu xanh lá cây recharge được ( xạc bin được) ở siêu thị nhà sách có bán, ok

5. sifvodich

sifvodich XVN Pro

Điểm:
    630
    Mình xài pin energizer mua trong BigC, loại 26k/2 cục xài 1 tháng thay 1 lần nếu chơi FPS (rung nhiều). Mình nghĩ ko nên mua pin sạc vì chi phí lúc đầu cao (sạc + pin), mà loại pin sạc AAA mau chai ko sạc lại được, tính ra cuối cùng chi phí cao hơn pin ko sạc luôn đó:(
    Lưu ý: rất ko nên mua bộ pin sạc charge and play kit của M$ vì nó rất đắt và rất mau hư. Mình nếm mùi rồi, 2 cục pin (300k/cục) + quick charger (600k), xài được khoảng 1 năm đơ luôn.:((

6. davidcool

davidcool XVN Hunter

Điểm:
    2,480
    Mình mới đầu cũng nghĩ như bro này,nhưng mình chỉ mua pin con thỏ 5k/1 cặp thụiBan đầu xài vài tuần hết,sau choi nhìu thì chưa đến 1 tuần,và pin thì lỏng lẽo,khi cầm khó chiu.Nên xài kế cái sac Energizer và pin energizer... mượn hoài cũng mệt nên mình đi mua sạc Ennergizer riêng,và 2 cặp pin camelion màu cam xài đến giờ hơi 1 năm,và tuần mới sạc 1 lần,xài rất tốt
    --- auto merged: May 3, 2013 7:27 PM ---
    màu trắng mhz thấp lắm,chỉ chuyên xài cho máy ảnh(ít xài hay lâu lâu mới xài thì mới dùng loại đó),còn pin cam thì tới 2600mhz xài lâu hơn nhiều,và đó là loại hợp với kiểu xài thường xuyên và liên tuc.Xài đúng loại pin và đúng cách thì pin rất khó chai,lâu chai

7. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Camelion, Eneloop, Energizer. Lời khuyên là mua pin sạc hiệu nào, thì dùng cục sạc thương hiệu đó.

Nếu xài Camelion thì có thêm lời khuyên nữa cho bạn là nếu bạn chơi thường xuyên mỗi ngày vài tiếng tối thiểu thì mua Camelion màu cam, 2600-2700 mAh. Còn nếu lâu lâu mới chơi chứ không chơi thường xuyên thì nên mua Camelion màu trắng, trên pin có chữ AlwaysReady. 2300-2500 mAh. Nếu bạn chơi lộn xộn, hứng lên thì chơi nhiều, làm biếng thì quăng máy đó mốc meo thì nên mua Camelion trắng vì con này nó giữ pin được lâu hơn màu cam khi không sử dụng.

Hình pin Camelion:
    [​IMG] [​IMG]

2 Người thích điều này
  8. proabcvnvn

proabcvnvn XVN Hunter

Điểm:
    1,380
    Mình cũng đang xài 1 cặp Camelion trắng với sạc của nó luôn, rất hài lòng. Ah mà các bạn biết pin zin nó tặng kèm theo tay là hiệu gì không mà xài rất lâu, mình xài gần 4 tháng mới rụng:rolleyes:

1 Người thích điều này
  9. ducmap7777

ducmap7777 XVN Pro

Điểm:
    380
    Mình cũng xài như bác, camelion trắng + sạc tự ngắt của nó luôn, ngon lành chơi hằng ngày 1 tháng sạc 1 lần :d ping tặng theo máy hình như là Duracell thì fai.
    Chủ thớt nên xài Camelion, giá ổn hơn :d

1 Người thích điều này
  10. Nguyen Bao Hung

Điểm:
    6,280
    1 tháng sạc pin 1 lần , mà vẫn chơi đều đều hàng ngày mới kinh chứ . Bộ bồ chơi mỗi ngày chưa đến 1h hả , nếu đều đều mỗi ngày chơi tầm trên 3h đến 5h mà vẫn 1 tháng sạc pin 1 lần . Call tớ gấp nhé , tớ sẽ mua giá gốc của bộ pin + bộ sạc x 2 . :dd Nhanh và ngay nếu hàng đúng như bác chém . Bộ energizer của tớ chiến khá tốt lắm rồi, chiến đều đều hằng ngày mà vẫn chưa bao giờ lết qua nổi 1 tuần

11. Thienvu76

Thienvu76 XVN Veteran

Điểm:
    2,430
    Thằng Đức Mập này chắc chơi ngày có 30' ! Ha.hạha..

12. nam_mabuu

nam_mabuu Newbie

Điểm:
    10
    cảm ơn mấy bạc ms chơi nên e chưa biết nhiều T~T

13. ducmap7777

ducmap7777 XVN Pro

Điểm:
    380
    haha pin cậu bị sao vậy, ping tớ bao cậu chơi 4 tiếng 1 ngày trong vòng hơn 1 tuần đấy, cậu mua xài thử đi, thường thì tớ lên bắn COD hoặc này nọ khoảng 1h30 thì nghĩ, nhưng sometime chơi RPG thì tăng khoảng 3h 1 ngày, nhưng cũng có ngày ko chơi, chưa kể sometime anh tớ đá PES khoảng 30 - 1h, vậy bù qua xớt lại tính trung bình 1h30 - 2h 1 ngày, nói 1 tháng cho tròn vậy thôi :)) tớ tính rồi, khoảng 25-26 ngày thì sạc, có khi cả tháng nếu tháng đó ít xài hơn bình thường, pin tớ dùng là Camelion AlwaysReady 2300mAh (dòng này giữ pin như eneloop) + bộ sạc zin của Camelion 6 in 1 (6 chế độ bảo vệ và sạc pin nhé) và hơn nữa là có thể sạc nhồi thêm 1 tiếng khi đã full hehehe :d vậy chi là pin tớ có thể dùng khoảng trên dưới 45 tiếng 1 lần sạc :d vậy là ổn rồi đúng ko cậu :d

14. Nguyen Bao Hung

Điểm:
    6,280
    :-L Vậy thì bình thường , tưởng có 1 loại pin siêu khoẻ nữa chứ . Chiến tb 1 ngày tầm 1h đến 1h30 mà 25/26 hôm sạc lần gọi là pin siêu cùi bắp . Còn dân chiến như tớ, sure là tb phải tầm từ 3-5h mỗi hôm , có hôm máu lửa quất đến 6-7h , nên lết có nổi lên dc 1 tuần đâu , khi nào 5-6 hôm là phải sạc lại

1 Người thích điều này
  15. ducmap7777

ducmap7777 XVN Pro

Điểm:
    380
    :rofl: :rofl: :rofl: ừ thì pin tớ là siêu cùi bắp

16. Fearless

Fearless XVN Family

Điểm:
    90
    Cá nhân mình dùng pin con thỏ , tầm 1 tuần chơi 7 - 10 tiếng ,chơi tầm 3 tháng là hết 1 hộp khoảng 40k , 1 năm hết ~ 160k tiền pin , chơi lúc nào cũng được , khỏi cần sạc cho nó mất công :))

17. BBLZR

BBLZR XVN Hunter

Điểm:
    2,460
    Mỗi lần chơi có 30' hay 1h mà cũng chịu khó bật máy lên cũng hay thiệt. Mình thì có khi 2-3 tuần ko mở máy, mà đã có game chơi thì ít nhất cũng đè ra 10h/ngày.

18. Nguyen Bao Hung

Điểm:
    6,280
    Ohm, pin con thỏ lợi ghê . 1 tuần chơi tầm 7-10 tiếng, trong khi thiên hạ chơi tầm tb 28-35h/1 tuần sạc 1 lần . 1 hộp của bạn tốn tần 40k/3 tháng thì tụi này éo tốn đồng nào và chu kì như vậy cho đến khi pin bị chai, khoảng 2-4 năm . Lợi quá ha :rofl: Tụi này chỉ chịu chi tầm 350k đến 500k cho 1 bộ sạc pin 4 cổng và 4 cục pin sạc loại tầm cho chu kì 2-4 năm, trong khi bạn phải chịu chi 160k trong năm mà chỉ dc chơi tb 1 tuần có đến 7/10h , thế éo nào hôm nào coop xung trận tầm 10h thì bồ nhận quả đắng nguyên tuần mịa . Trong khi tụi này dont care chuyện đó, hết pin bố thay cặp khác , cặp hồi này bố sạc chiến tiếp , cho dù chiến 24/24 anh vẫn chiến . Dân chơi sợ mưa rơi quá ! Nói túm lại, dân chơi pin con thỏ chỉ là những gamer bán chuyên nghiệp , vì lưu lượng tb cho mỗi ngày ko cao như những gamer chuyên nghiệp và nói thẳng cho bạn biết luôn, bạn chơi với ai ko biết , chứ đúng vào những cao thủ cày kéo , 1 hộp của bạn chưa đủ để chơi hơn 2 tuần cho những gamer này và khi bạn tính ra giá trị thực tế của nó, cao gấp 3 lần khi sử dụng pin sạc . Và mình cũng khuyến cáo luôn cho các bạn xvn, nếu các bạn đang đi theo con đường này, ko lợi ích về tiền bạc gì mà chỉ thêm tốn thời gian :>>D<< Cá nhân mình nhận định sau một thời gian tu luyện trển núi Võ Đang là vậy, bạn nào có ý kiến gì phản bác thì kệ . Đang có ý định x3 bội pin sạc cho đủ tgian chiến với a e, thay vì x2

19. davidcool

davidcool XVN Hunter

Điểm:
    2,480
    Xài nhiều và lâu theo time thì so sánh sao dc với pin sac...Mà pin sạc lâu lâu mới cần mở nắp pin ra thay,nên đỡ hư tổn ở bô phận nắp pin,như nắp,lò xo ... Thâm chí với bạn nào siêu tiết kiệm thì có thể bán lại bộ sạc và pin sac với giá tầm 50-65% giá gốc,pin kia xài chỉ tổ vứt rác,ko phân loại thì lại ảnh hưởng thiên nhiên :d

20. tsungmientay

tsungmientay XVN Pro

Điểm:
    550
    Pin con thỏ nó chảy thì vỡ mồm :v
    Em dùng Camelion trắng , 1 ngày chơi 1 đến 2 tiếng game các kiểu , 1 tuần sạc 1 lần, khá là hài lòng :d
    À cái sạc thì của hãng khác chứ k phải Camelion :-s