em là người mới cần giúp | XBOX Việt Nam

em là người mới cần giúp

newxbox16/9/16 409   13

1. newxbox

newxbox Newbie

Điểm:
    5
    tình hình là em mới mua đc con xbox 360 hack jtag (nghe giới thiệu chứ em cũng không biết là có hack hay chưa thấy trong máy có 2 game nhưng không có đĩa nhấn vào vẫn chơi đc) nếu hack rồi thì giờ em muốn chép game vào HDD ngoài để chơi thì phải làm như thế nào vậy và ổ cứng gắn ngoài nào cũng được hay phải ổ của Xbox
    nó bán cho em cái máy kèm 1 tay nhưng em không thấy có cái dây nào để kết nối giữa tay cầm với xbox vậy nếu em mua thêm cái tay thì làm sao để cho xbox nhận tay mới vậy hiện tại tay củ xbox đã nhận và em bỏ pin tiểu vào chơi
    em thấy có 2 loại game là iso với hack jtap vậy nếu máy em đã hack jtag rùi thì có chơi game iso đc không và nếu đc thì chép như thế nào chỉ giúp em với
    em thank trước do mới mua máy nên hỏi hơi nhiều mong các anh thông cảm

2. tuananh ha nam

tuananh ha nam XVN Slayer

Điểm:
    8,380
    Thứ nhất hack jtag thì nó chơi được tất cả các game kể cả hdd trong hay hdd ngoài , usb chép game cắm vào máy nó cũng nhận và chơi được miễn sao định dạng hdd ngoài và usb phải lac flat 32 . Điều này cũng đi kèm với việc jtag không chạy được file iso vì flat 32 chỉ nhận giới hạn 4G trở xuống . Do đó nếu dow game file iso về phải chuyển đổi sang dạng file nhở để chơi ( cái này có hướng dẫn cụ thể kèm phần mềm trong diễn đàn bạn chịu khó tìm )
    Thứ 2 là việc kết nối tay cầm xbox 360 với máy thì không cần dây để kết nối ban đầu . Bạn bật tay xbox lên rồi để ý bên trên chỗ phím LB - RB ở giữa 2 phím đó nó cơ 1 cái nút nhỏ bạn ấn nó vào 1 lần đồng thời ấn cái nút nhỏ trên mặt máy xbox ấy . Khi tay và máy tìm nhau vòng tròn trên tay cầm và máy phát sáng quay vòng vòng cho đến khi nó kết nối với nhau thì thôi

1 Người thích điều này
  3. newxbox

newxbox Newbie

Điểm:
    5
    thank anh đã giúp em vậy anh cho em hỏi là nếu như em download mấy cái game jtag về thì chơi đc luôn hay phải làm như thế nào nữa
    và hướng dẫn em cách copy game vào ổ cứng ngoài với tại em không biết copy như thế nào

4. Vincent1190

Vincent1190 XVN Slayer

Điểm:
    8,380
    down game thì lên xbox360iso hoặc downloadgamexbox
    down về rồi thì để vào phần game trong hdd chỉnh đúng đường dẫn là nó tự scan ra
    game jtag tùy game phải biết cách cài thì mới chơi được còn game không có GOTY thì cứ bỏ vào scan ra là chiến game jtag file god hoặc xex nhé
    bạn xem ổ cứng trong của máy là 4gb hay bao nhiêu 4gb thì mua thêm cái hdd ngoài tầm 300 400 500GB cài FSD rồi cho game vào đấy chép game ở đâu nhờ nó hd luôn cho

5. newxbox

newxbox Newbie

Điểm:
    5
    em chưa hiểu lắm máy em là 120G giờ em fomat HDD ngoài của em là Fat 32 xong rồi tạo đường dẫn như thế nào vậy anh em chưa biết cách không biết có bài hướng dẫn nào về cách cài game không ạ

6. Vincent1190

Vincent1190 XVN Slayer

Điểm:
    8,380
    à bảo là đã chơi game rồi thì chắc có sẵn FSD hay aurora rồi h chỉ down game bỏ vào mà chiến thôi còn cài cái gì còn thắc mắc gì nữa thì đi hỏi người bán máy
    done
    hdd ngoài là để thêm dung lượng chứa game nếu hdd trong xbox thiếu thế thôi
    còn copy game thì cứ copy thủ công bt

Last edited: 23/9/16
  7. newxbox

newxbox Newbie

Điểm:
    5
    em có ổ cứng ngoài mới mua giờ em fomat thành fat32 sau đó tạo foder mới tên FSD hay aurora sau đó down game jtag về máy tính rùi copy game vào foder FSD hay aurora đúng không anh

8. tuananh ha nam

Điểm:
    8,380
    Dow game về rồi jtag thì thích chép vào foder nào cũng được rồi sau đó cắm vào máy . Vào phần setting trong fsd có cái phần nó tạo đường dẫn đến foder chứa game ấy rồi ok tạo đường dẫn cho nó , sau đó scan game là nó hiển thị tất cả game trong phần game ở fsd

1 Người thích điều này
  9. newxbox

newxbox Newbie

Điểm:
    5
    a ơi cho hỏi nếu như file jtag lớn hơn 4G thì làm sao để chép vào ổ cứng fat32 đc ạ vì e thấy có game hơn 4G giúp em với
    và cho em hỏi thêm là nếu game 2 dvd thì copy như thế nào ạ

Last edited: 4/10/16
  10. Vincent1190

Vincent1190 XVN Slayer

Điểm:
    8,380
    file game jtag không có file nào trên 4gb cả nên yên tâm cứ cop vào bt tổng dung lượng tất cả file trong đấy có lên hơn 10gb cũng ko sao
    fat32 nó giới hạn 4gb là 1 cái file đó trên 4gb thì nó mới không cho còn dưới 4gb thì ok con dê

1 Người thích điều này
  11. newxbox

newxbox Newbie

Điểm:
    5
    thank a vậy còn 2 dvd thì làm như thế nào

12. Vincent1190

Vincent1190 XVN Slayer

Điểm:
    8,380
    thì đã nói là tổng dung lượng 2 dvd nó mới nhiều thế chứ làm gì có file nào trên 4gb nên cứ cop hết vào bt

13. tuananh ha nam

Điểm:
    8,380
    Xbox jtag nó có phân chia bộ nhớ trong và bộ nhớ ngoài . Những game 2 đĩa thì 1 đĩa là phải chép vào bộ nhớ trong và 1 đĩa là để chạy game có thể chép vào hdd trong hoặc hdd ngoài để chơi . Riêng đĩa chép vào hdd trong thì bắt buộc ... nó chép theo đường dẫn Conten/0000000000000000/..... đó là hdd trong

14. newxbox

newxbox Newbie

Điểm:
    5
    thank rất nhiều em đang mò máy của em ko cài FSD mà đang dùng aurora em biết cách chơi game 1 đĩa rồi giờ e có cái game down trên mạng về nó có 2 dvd thì làm sao để chơi đc ạ hướng dẫn em copy 2 đĩa với