[Firmware LT+ 3.0 SLIM đã ra] và thông tin xung quanh AP25 | Page 12 | XBOX Việt Nam

[Firmware LT+ 3.0 SLIM đã ra] và thông tin xung quanh AP25

Kanon23/12/11 28,076   241

1. harrycuong

harrycuong XVN Recreation

Điểm:
    70
    cho hỏi là nếu up 3.0 thì chỉ những game XDG3 từ tháng 9 đến giờ mới không chơi được , phải burn lại đúng không ? Ai có danh sách những game đấy ko ~.~

2. Tony Tran

Tony Tran XVN News Team

Điểm:
    17,844
    thank cậu nha , dạo này đám NG làm ăn chán quá nó làm như tui ngu hên là nó đem qua HALO làm có 150k .

3. sntruong

sntruong XVN Recreation

Điểm:
    140
    các bro cho hỏi sao mấy đĩa FF13-2 vs socalibour mình không cop vào HDD đc nhỉ trong khi các đĩa bt vẫn chép thoải mái @@

4. 黒崎いちご

黒崎いちご XVN Pro

Điểm:
    430
    Chắc là bạn mua lộn dĩa burn 97% rôì mua dĩa burn full sẽ khắc phục tình trạng này

5. sntruong

sntruong XVN Recreation

Điểm:
    140
    chắc hem phải tại lấy đĩa bên anh TrangAnh8x mà anh ấy bảo đĩa này burn full rồi @@

6. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Không cóp vào HDD được thì chỉ có thể là... đĩa hư, hoặc đĩa không đúng region, nhưng Soul Calibur V là game region free nên khả năng còn lại chắc là đĩa hư, mang đi đổi đĩa khác hoặc burn lại đi bạn.

7. harrycuong

Điểm:
    70
    sẵn mình hỏi phát , tùy game mà mới bị vấn đề ko install vào hdd được do burn 97% thôi đúng không :-/

game sau này từ 3.0 trở lên có nhất thiết phải dùng đĩa burn full để install không ?

8. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Nói đơn giản là không install vào HDD được thì là đĩa burn lỗi chứ cũng chẳng liên quan gì về việc burn truncate hay burn full lắm. Chỉ có đĩa burn truncate thì khi install vào HDD xong lúc chơi 1 số game có thêm code check thấy đĩa không full (do burn truncate) thì nó báo lỗi không cho chơi, buộc phải chơi game trực tiếp trên đĩa, không install vào HDD thôi.

Khuyến cáo là luôn dùng đĩa burn full để chơi game XGD3 nhưng không nhất thiết. Tuy nhiên có 1 số game sẽ không chạy cả trên đĩa dù bạn burn truncate nhưng không install vào HDD để workaround, ví dụ như Forza Motorsport 4.

9. newman

newman XVN Family

Điểm:
    25
    các bro cho hỏi tí,nếu bây giờ mình mua những ổ DVD không thuộc diện hỗ trợ AP 25 mà gấn vô chơi thì có cần phài up lên LT 3.0 không,thí dụ như ổ SAMsUNG như bạn KANON đã đề cập chẳng hạn...nếu như vầy mả không cần up lên vẫn chơi được thì đâm ra lại hay!

10. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Mấy ổ như Samsung, Hitachi của máy Xbox 360 đời đầu không thể gắn vào các máy Xbox 360 đời sau này như Falcon, Jasper được bạn. Gắn vào khi chơi game nó sẽ báo đĩa không đọc được hoặc báo lỗi do cơ chế kiểm tra mới trong Dashboard sau này. Nếu bạn may mắn kiếm được máy đời đầu không bị RROD, chưa bị ban console thì có thể dùng ổ Samsung hay Hitachi không hỗ trợ AP25 mà chơi thoải mái, còn không thì thua. Microsoft tính kỹ lắm :d

11. masterbox

masterbox XVN Family

Điểm:
    15
    cho hỏi sao cái Dashboard mới này ko thấy chức năng install vào HDD đâu nhỉ ,mình nhét cái Dead or Alive Xtreme 2 vô mà sao ko thấy chức năng install đâu

12. harrycuong

Điểm:
    70
    chọn X detail game ở phần reading disc ấy

13. quanghuy_1993

quanghuy_1993 XVN Recreation

Điểm:
    160
    DOA Xtreme 2 là game hiếm hoi không có chức năng install data game vào HDD.

14. nextgen

nextgen XVN Pro

Điểm:
    480
    Hi Tony, tớ là Cozy đây, có thể ông không biết nick tui nhưng nhìn mặt ông biết ngay

Nói về chữ LÝ: Nextgen hoàn toàn sai khi đăng giá 1 đàng, khách đến thực hiện dịch vụ lại nói giá 1 nẻo. Bản thân mình cũng không thích chuyện này. Lỗi này hoàn toàn nằm ở Nextgen.
    Cá nhân mình cũng cám ơn Tony về Post này, nếu không mình cũng không biết là có sự bất cập trong vất đề báo giá và thực hiện update LT 3.0.

Việc này sẽ được xử lý trong trong vòng 24h kể từ bài post này được đăng vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến quyền lợi của khách hàng và uy tính của Nextgen.

Nói về chữ TÌNH:
    Thật ra, ông Tony có thể gặp trực tiếp mình và nói rõ về vấn đề bất cập này. Thay vì đi bêu rêu như vậy. (Tony với mình tiếp xúc cũng 2,3 lần rồi. Mình nói chuyện hoàn toàn trên tinh thần tôn trọng Tony.). Không hiểu vì lý do gì mà Tony có những bài Post phản ánh chất lượng kém của Nexgen, nhưng với cách nói... xin lỗi hơi miệt thị.

Theo mình hiểu câu chuyện thì "GÀ" của Tony vẫn chưa bị Nextgen luộc mà... có cần thiết phải nặng lời như vậy không đồng chí ?

Nextgen có hộp thư, có nick yahoo, có số điện thoại liên lạc và thậm chí HOT LINE là số cá nhân của mình, Tony muốn hỏi thì có rất nhiều cách để thực hiện. Việc gì phải hỏi ông Kanon nào đó về hành vi của Nextgen ?

Chúng ta bản thân không ai hoàn hảo cả. Nhưng chúng ta có thể giúp nhau để hoàn thiện bản thân.

Nextgen luôn luôn sẵn sàng lắng nghe ý kiến đóng góp của các bạn.
    Đương nhiên là nếu ý kiến đóng góp được đưa trực tiếp đến Nextgen thì bọn mình sẽ tiếp thu nhanh hơn để có thể điều chỉnh nhanh hơn.

15. Tony Tran

Tony Tran XVN News Team

Điểm:
    17,844
    ^^ ,tui đâu có biệt thị và bêu rêu tiệm ông đâu mà tui còn giới thiệu cho cả đống người tới ủng hộ ông , trường hợp này là em bà con trong nhà cho nên tui mới vào hỏi kỷ càng chứ ,có như vậy mà cũng bắt lỗi à #-o

p/s : tui chỉ nói là tại sao thằng em nó đã đem đi up lên 2,0 từ trước tết cũng tại NG có 150k (đưa phiếu thành viên bớt còn 100k ,nhưng cũng lấy 150k) với lại lúc đó gần tết cho nên thôi bỏ qua nhưng mà mấy lần rồi tui không nói vì chỗ quen biết làm ăn uy tín hơn với lại không đáng bao nhiu ,mà sao qua tết nó lên up 3.0 thì đòi tới HACK và UP tới 500k mới thấy lạ (lúc này mới gọi thì gặp ai nói khách quen bớt còn 400k) tới đây hết , cho nên mới thấy làm lại phải hỏi chứ , còn vụ tui đâu có nói là NG luộc đâu nhỉ vì đây là máy của thằng em bà con mà >>

16. 黒崎いちご

黒崎いちご XVN Pro

Điểm:
    430
    Cái vụ này có từ hồi Lt 1.9 mà đến Lt 3.0 bác Nextgen không biết cũng hơi lạ

Dịch v5 chỗ bác mình có đi qua rồi không có gì chê nhưng đừng chiêu Web đăng giá này vào tiệm nói giá khác

17. nextgen

nextgen XVN Pro

Điểm:
    480
    Cái này hoàn toàn là lỗi của Nextgen và lỗi của cả cá nhân mình. Không có gì bào chữa. Mình chỉ dám nói là cái này không hề là "chiêu" bọn mình dựng lên, vấn đề phối hợp nội bộ không tốt.

Thành thật xin cáo lỗi và mong nhận được sự cảm thông của bạn.

18. duongkhang2003

duongkhang2003 XVN Veteran

Điểm:
    3,460
    thôi mỗi bên nhịn 1 tí đi cho cộng động xbox tốt đẹp nào

19. happy

happy Newbie

Điểm:
    0
    bạn ơi , máy xbox360 slim hack lt 3.0 sẽ ko đọc dc 2.0 phải ko bạn , nhưng sao mình lấy đĩa 2.0 vẫn đọc và chơi dc thê ? bạn có ý kiến gì ko , mà minh chưa dám chơi đĩa cũ , để hỏi ý kiến mọi người coi sao.:-s

----------Auto Merge ---------- Post added at 22:45 ---------- Previous post was at 22:18 ----------

mình thấy các game trước đời fifa12 thì chơi dc , còn các game sau ko chơi dc như bf3 , forza motrspot 4 , gear of war 3 ,....(game lt 2.0 , máy xbox slim hack lt 3.0) có thể là đĩa cũ chơi dc nhưng 1 vài game mới vừa ra ko bao lâu thì ko chơi dc nhỉ , mình bỏ bf3 vào thì nó ghi thí disc not support , rùi mình lấy đĩa Trànormers dark ò moon thì chơi dc , ngộ nhỉ , cả 2 đĩa đều là lt 3.0 , sáng mình đút nhầm 2.0 nên chơi lun
    &[]

----------Auto Merge ---------- Post added at 22:46 ---------- Previous post was at 22:45 ----------

xin lỗi cái bản tiếng việt nó làm ghi nhầm

20. duongkhang2003

duongkhang2003 XVN Veteran

Điểm:
    3,460
    thì đúng rùi 3.0 vẫn chơi dc XGD2 và XGD3 đã patch topology!theo như bạn nói thì sure 3.0 rồi!đâu có gì lạ