[Hỏi Đáp] - [HCM] Cần tìm nơi sửa Jtag Xbox360 jas2 | XBOX Việt Nam

[Hỏi Đáp] [HCM] Cần tìm nơi sửa Jtag Xbox360 jas2

doilanhuthe11/6/16 794   20

1. doilanhuthe

doilanhuthe Newbie

Điểm:
    5
    Lúc đầu máy họạt động bình thường, nhưng đột nhiên dính lỗi 3 đèn đỏ. Lúc đấy do ôn thi + ngán game nên lười đem đi sửa -> vứt xó tầm chừng hơn 1 năm. Rồi có thời gian rảnh rỗi thích lại game nên lôi ra tra mã đèn thì biết do nguồn, đi sửa nguồn + thêm là nghĩ hơn 2 năm máy chưa thay keo tản nhiệt nên sẵn thay luôn(tự thay), khi ráp gần xong xuôi vặn vít lại thì lỡ tay làm đứt sợi dây đỏ nối từ chip Jtag sang main -> tự hàn lại(không biết hàn đúng không nhưng nhìn còn chút chì trên main nên nghĩ chắc đúng rồi :v ) bật máy thì lên -> Lúc cắm vô TV thì mới để ý bật máy lên nhưng chip Jtag không chuyển màu đèn sang màu xanh mà vẫn đỏ như chưa bật máy, thêm lỗi nữa là màn hình không lên dù TV vẫn báo nhận được tín hiệu(Sony Bravia 55" ).
    Với e hỏi thêm là e có dùng tay để khởi động máy, ấn nút giữa của tay thì máy vẫn lên nhưng không hiểu sao đèn số tay (1 -2 -3 - 4) không lên(không phải chết led nha, 4 đèn đấy vẫn lên bt), còn đèn ở tay thì cứ quay lòng vòng

Máy sài quá lâu nên khiến máy + dàn vỏ mục dần theo thời gian,... Nhưng nhu cầu chơi game không nhiều nên cũng không muốn lên đời máy hay chi ra để mua máy khác...

Nên e mạo muội lập bài hỏi về việc trên, các bác xem máy vậy có phải do chip Jtag không ạ?.. Sửa ở đâu hay nếu thay chip khác lên bình thường không ạ?.. Cám ơn các bác rất nhiều. :happy:

2. PhuongDat_93

PhuongDat_93 XVN Recreation

Điểm:
    120
    Bạn ghé nextgen thử. Máy mình cũng để lâu k chơi,hư ổ cứng mục hết bộ vỏ, đem qua sửa lại r hack jtag h chạy vù vù

1 Người thích điều này
  3. doilanhuthe

doilanhuthe Newbie

Điểm:
    5
    ^^.. Máy nát mang ra mấy shop lớn thấy ngại ngại.
    Máy bác Jtag rồi để lâu hư hay để lâu rồi mới Jtag ạ ??. Sợ Jtag rồi sửa lại không được :(, với dính tình trạng lên hình ko được không biết có phải do chip Jtag không, hơi lo :p.. Về vấn đề nhận tay do không lên hình nên chả biết nó nhận không nữa :p
    Dù sao cám ơn bác rất nhiều :d

4. PhuongDat_93

PhuongDat_93 XVN Recreation

Điểm:
    120
    Cứ đem qua đi bạn. Bữa máy mình chỉ còn có cái ruột đem ra tút lại luôn mà. Máy mình lúc sửa là chưa hack jtag

1 Người thích điều này
  5. bmw_laptop

bmw_laptop XVN Recreation

Điểm:
    120
    Con này nghe bạn diễn tả nếu cấp sai dây thì chết hẳn chip jtag coi như xong! Còn nếu hàn sai dây mà chip chưa chết thì còn cứu đc!

1 Người thích điều này
  6. doilanhuthe

doilanhuthe Newbie

Điểm:
    5
    Ok bác, chắc gỡ hết dàn mang cái ruột đi thôi :V... Cám ơn bác nhiều :d

Chỗ dây đỏ hàn vô main, mình thấy có 2 chấm có thể hàn vô được, mình hàn vô chấm 1 bật máy lên nhưng chip Jtag vẫn màu đỏ không chuyển xanh được, tưởng hàn nhầm chấm nên mình hàn vô chấm 2 và nó vẫn màu đỏ :-O..
    Nếu chết chip Jtag, thay cái khác là vẫn sài bình thường đúng không ạ? Chết chip Jtag thì không lo vì giờ Jtag cho con jas2 cũng 450k thôi :V. Chỉ sợ dính liễu gì tới cái main :p.
    Cho mình hỏi thêm là vì cái chip Jtag nên khiến màn hình không hiện lên đúng không ạ?

7. bmw_laptop

Điểm:
    120
    chết chip jtag gần giống như bị brick! hầu như chỗ hack nào cũng ko lưu nand gốc lại cho bạn đâu! thay chip jtag khác phải có nand gốc thì mới lên hình đc!

1 Người thích điều này
  8. Art&Game

Art&Game XVN Recreation

Điểm:
    140
    Mang qua đây mình xử nhé .

1 Người thích điều này
  9. doilanhuthe

doilanhuthe Newbie

Điểm:
    5
    Eo. Nói vậy chắc brick rồi :(. Vậy không còn cách nào chữa hả bác :(

Ok, có gì t7 or CN tuần này mang qua bạn xem... Trường hợp như bạn trên nếu brick máy thì sao ạ?.. Chi phí dự tính thì khoảng nhiêu?

10. beeno92

beeno92 XVN Pro

Điểm:
    650
    cái gì biết thì hướng dẫn ng ta, ko thì thôi, cố làm gì nói lung tung lang tang ng ta cười.hack jtag hư con chip jtag vứt luôn cái máy, phải có nand gốc mới hồi phục lại, chuyên sửa chữa xbox mà phát biểu câu đó? Trước cũng nghe ông nói trong topic của ng nào đó về j rân nơ chip khác chip dổm, hướng dẫn lưu "nand gốc" mà, tưởng giờ khá hơn, tp nào cũng thấy mặt tư vấn hết. tư vấn mức độ cao siêu nói ko hiểu gì luôn.

có nghe ông này phát biểu câu ép nand ps4 từ máy khác có chục game bản quyền vào máy khác ko game, thì thành ra nhân bản máy đó thành y như máy kia nghĩa là có chục game luôn, làm được chưa?

phát biểu câu cháy nguồn do cắm lộn điện áp là bị cháy lủng mainboard, nổ banh xác cái mainboard luôn, mod cái nguồn xbox one còn dễ hơn x360 lấy 400k ??? trong khi đó x360 lấy 100, bảo thay ic này nọ, làm vẻ như mình tài giỏi mà đào mộ hết các topic từ xa xưa lên rồi tự trả lời.

Last edited: 13/6/16
    2 Người thích điều này
  11. Art&Game

Art&Game XVN Recreation

Điểm:
    140
    Chả con Xbox 360 nào brick được . Chẳng qua cứu nó mất khá nhiều time thôi . Bữa có cứu 1 em jasper lose everythings , vẫn lên ầm ầm . Máy của bạn không brick được đâu. NAND ở trong máy ai đụng gì đâu mà brick .Nếu chip hack glitch liên tục mà không lên , có 3 trường hợp . Fail chip hack (hiếm) , hàn không tốt (thường gặp) , Hở chân ( nếu dùng nand hack không báo gì hết , dùng nand gốc sẽ báo đỏ thường gặp với dòng cũ ) . Nếu qua bên mình sẽ sử dụng chip + phương pháp hack mới ,khởi động <5s (instant boot ,1 glitch) tút lại từ a đến z cho máy bạn . Điện tử thì không nói trước được nhưng chốt lại khả năng em nó sống lại cao .

1 Người thích điều này
  12. doilanhuthe

doilanhuthe Newbie

Điểm:
    5
    Cám ơn bác, làm e cử tưởng 100% die con máy chứ :v.. tính vứt máy luôn rồi :))

Ok. Có dịp cuối tuần e lên cho bác xem máy :d.. Mà lỗi nhằm tầm chừng nhiêu ạ?.. Kinh phí mới chi bằng lái xe + khám sức khỏe nên bị hạn hẹp, phải chuẩn bị trước :x3

13. doilanhuthe

doilanhuthe Newbie

Điểm:
    5
    Cập nhập, hôm nay mở máy lên thử (dậy đỏ Jtag bị bung ra nên để nó vậy luôn), bật 2-3 lần đầu thì máy lên(e nhìn vô 2 chấm hàn trước dây đỏ hànvô đây thấy chút chì dư nên cạy cạy cho sạch sẽ) xong giờ bật máy không lên nữa(nguồn hiện màu cam) máy không lên đèn hay kêu gì khác, đọc trên mạng bảo do nguồn(nguồn này trước hư như e đề cập trong #1, thì e cạo phần chì ở chuôi cắm vào máy, thì lên bình thường).
    Giờ e phân vân giữa nguồn với do dây đỏ Jtag chỗ mối hạn bị chạm nên ko lên, nhưng e có thử dùng mối hạn chạm nhẹ với nhanh vô chấm ở main rồi những bật vẫn không lên >o.o<
    Ai bị tình trạng trên hỗ trợ giùm e, máy đã hỏng Jtag không không nói, máy còn hoạt động có thể sửa được nhưng giờ nó tịt luôn rồi T_T :(< >o.o<

14. Art&Game

Art&Game XVN Recreation

Điểm:
    140
    Nói giá ra ở đây không tiện tại chưa biết em nó bị lỗi gì . Mà game thủ với nhau không chặt chém bạn đâu , không phải lo nha .

1 Người thích điều này
  15. Art&Game

Art&Game XVN Recreation

Điểm:
    140
    Đừng nghịch thêm gì nữa . Mang tới mình mìnn coi .

1 Người thích điều này
  16. Clover

Clover XVN Destroyer

Điểm:
    12,780
    nhà có dk thì nghịch ngu ko sao, còn nếu còn quí cái máy theo m bạn đừng tự sửa. tớ cho lên đường chục con vì tội nghịch ngu như thế rồi :))

1 Người thích điều này
  17. doilanhuthe

doilanhuthe Newbie

Điểm:
    5
    :v.. ĐK thì có đó, nhưng không thích lên đời, vì chơi game có giới hạn + game trên x360 cũng đáp ứng đủ yêu cầu rồi, máy nó gắn bó lâu nên bỏ cũng tội :'*
    Xót thương cho bác :'*

18. bmw_laptop

Điểm:
    120
    E sửa lấy bao nhiêu tiền là quyền của e, sao pác lại nói thế! Pác bán giá hàng cao trên trời có ai nói gì ko! Tào lao! Lại thêm 1 thành viên hack máy tỏ ra cao siêu rồi! Ở tphcm này ko thiếu! Ngoài mặt ăn nhậu với nhau, sau lưng thì đấu đá hết diễn đàn tới facebook! Chán!
    Riêng pác e biết là ai rồi! Pác tài giỏi thế nào cũng nên biết khiêm tốn đi một chút thì tốt hơn! Ko hiểu sao mình chưa chê bai ai bgio mà bị nhiều công kích thế ko biết! Rõ khổ!
    Thôi từ rày về sau e ko comment bất cứ topic nào nữa đâu! Mọi việc đã có chuyên gia rồi! E thì chẳng dám ý kiến tài giỏi gì đâu ạ!

Last edited: 18/6/16
  19. doilanhuthe

doilanhuthe Newbie

Điểm:
    5
    Bác có Face không, cho e xin để nc cho dễ :d

20. bmw_laptop

Điểm:
    120
    bên mình ko sửa jtag, bạn đem qua nextgen làm cho nhanh nhé!