[HELP] No light on the Kinect sensor | XBOX Việt Nam

[HELP] No light on the Kinect sensor

bajasu52020/8/12 1,118   2

1. bajasu520

bajasu520 XVN Family

Điểm:
    30
    Chào các bạn !
    Mình có 1 kinect 2nd, khi cắm vào xbox ko thấy đèn hay tín hiệu gì hết, kiểm tra trên xbox thì toàn báo "sensor disconected" . Mình đã thử :
    1. Cắm vào PC (Do search thấy có 1 số SDK cho kinect trên windows) nhưng ko nhận tín hiệu nào
    2. Cắm trên 1 máy Slim JTAG, dash 14699, FSD=> ko nhận_ko đèn, reset, format, re up dash các kiểu=>same
    3. Cắm trên 1 máy FAT zin, chưa hack FW, chưa JTAG, dash cũ =>ko nhận_ko đèn, up lên dash 14699 cũng same
    4. Cắm vào 1 máy Slim đang xài kèm kinect ngon lành => kinect của mình ko nhận_ko sáng đèn xanh, của người ta nhận_sáng đèn và chơi bình thường ( điểm này e nghi ngờ nó die nhất )

Đọc trên mấy 4rum nước ngoài thì thấy bị cũng nhiều, người thì kêu thử thay đổi dây cắm, xem lại nguồn...nhưng đa số thì lại kêu "mua cái mới"
    Nhưng trên support của xbox cũng đề cập trường hợp này và kêu update http://support.xbox.com/en-US/kinect/errors/kinect-connection-no-light
    Em đang băng khuâng định thử luôn cách up lên dash mới nhưng lại ngại vì con Slim đang chơi JTAG còn con FAT định mang đi hack FW

Theo các bác còn cách nào khả quan ko ? Em die thật ko ???

Thanks

2. No_Mercy_2ne1

No_Mercy_2ne1 Noob

Điểm:
    22,760
    Con fat cứ up lên dash mới nhất đi, sau đó mún đi hack lt vẫn bt.

Sent from my iPad using Tapatalk HD

3. xdeadpool

xdeadpool XVN Recreation

Điểm:
    140
    Bạn hỏi lại người bán xem lúc xài có bị lỗi giống vậy không? Nếu có thể thì bán 1 máy rồi mua Kinect mới cho chắc ăn :d