Hướng dẫn fix tay cầm 360 bị disconect | XBOX Việt Nam

Hướng dẫn fix tay cầm 360 bị disconect

tung_bruce18/7/16 251   2

1. tung_bruce

tung_bruce Newbie

Điểm:
    10
    Mình tìm khắp nơi nhưng không thấy ở đâu hướng dẫn, nên tự mày mò, fix được vĩnh viễn, nên bày ở đây cho bạn nào thích tự nghịch, ko muốn mất tiền mua khay pin lô.
    Hiện tượng: Tuy pin vẫn còn nhưng thỉnh thoảng bị disconect, lò so vẫn sáng bóng.
    Chẩn đoán: phía mặt trong của khay pin có 1 ô hình chữ nhật nhỏ, trong đó có 1 miếng inox, khi lắp vào tay cầm sẽ có 1 miếng nhựa khớp vào lỗ này đẩy miếng inox xuống, lúc này 2 cục pin sẽ nối vào nhau, ngắn gọn là chỗ này hoạt động như 1 cái công tắc. Lâu ngày bẩn, inox biến dạng, tiếp xúc không tốt nên sẽ bị disconect.
    Cách fix:
    Chuẩn bị: Mỏ hàn, thiếc hàn, dao, keo 502. Các bạn bung khay pin ra, cứ lấy dao lách vào rồi cạy ra thôi, ảnh dưới là mình đã bung ra rồi
    Ở ảnh tiếp theo này các bạn quan sát trong vòng tròn đỏ chính là phần có tác dụng như công tắc, giờ mình sẽ hàn 2 điểm này với nhau.
    Ở ảnh tiếp theo là mình đã hàn rồi, các bạn lưu ý là hàn lúc tiếp điểm ở trạng thái đóng nhé, có thể lấy cái gì đó ấn thụt vào rồi hàn, vì như thế hàn xong thì khi lắp khay pin vào tay cầm sẽ không bị kênh lên.
    Xong thì các bạn bôi keo 502 rồi gắn vào thôi. Đẹp như xưa và vĩnh viễn ko bị diconect, đỡ mất tiền mua khay pin lô.

2 Người thích điều này
  2. Queenbj

Queenbj XVN Pro

Điểm:
    880
    Mấy tay cầm của mình chơi lâu cũng bị, giờ chỉ nhận pin 3A xịn, ko nhận pin con thỏ :d

3. tung_bruce

tung_bruce Newbie

Điểm:
    10
    Mình toàn pin con thỏ, mua 1 hộp 60k, 1 cặp dùng khoảng 1 tuần, mỗi ngày cày đều đều trên dưới 3 tiếng.