[Toàn Quốc] - Hướng dẫn cách học 600 từ vựng Toeic online hiệu quả | XBOX Việt Nam

[Toàn Quốc] Hướng dẫn cách học 600 từ vựng Toeic online hiệu quả

hangle199218/5/17 307   0

1. hangle1992

hangle1992 Newbie

Điểm:
    0
    Nếu bạn đã và đang luyện thi Toeic thì ắt hẳn bạn cũng sẽ cảm thấy khó khăn khi cố gắng hiểu nghĩa của từ vựng xuất hiện trong câu. Mình cũng đã từng như vậy và cũng đã cố gắng học từ vựng như các phương pháp phổ biến như là highlight, viết ra giấy và đọc đi đọc lại nhiều lần. Không thấy được hiệu quả với phương pháp đó mình lại cố gắng đi tìm nhiều nguồn học khác nhau, tham gia rất nhiều lớp thầy cô dạy luyện thi nổi tiếng. Nhưng mà mình biết là nếu đi học nhiều mà việc dành thời gian ôn bài và học bài luyện thi của mình ít thì hiệu quả cũng không tới đâu.

Tình cờ mình biết được trên trang web Giasutoeic.com có hướng dẫn cách học 600 từ vựng TOEIC căn bản rất hay. Thay vì chúng mình phải mua sách về và mở ra học mỗi ngày kèm với nghe đĩa CD để học từ thì bây giờ bạn chỉ cần học mọi lúc mọi nơi trên máy tính hoặc smartphone của mình. Đảm bảo trong một khoảng thời gian ngắn bạn có thể thuộc hết 600 từ vựng TOEIC này với chi phí hợp lý nhất.

Dưới đây là hình minh họa toàn bộ những gì bạn được học trong 1 từ vựng nha.

Các bạn nên vào link này để trải nghiệm học thử một chủ đề từ nha: https://giasutoeic.com/600-tu-vung-toeic/