[Hướng Dẫn] - Hướng dẫn cài FSD | XBOX Việt Nam

[Hướng Dẫn] Hướng dẫn cài FSD

kikoo35016/5/12 53,851   183

1. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Sau một thời gian phát triển thì Jtag hiện giờ cũng khá lớn mạnh, và cộng đồng Jtag trên Xboxvn cũng khá đông. Nhưng không phải ai cũng rành về cài đặt các phần này cho máy mình. Mình thấy một số bạn sau khi đã Jtag vẫn sử dụng dash NXE của MS để chơi game. Cá nhân mình thấy Jtag thì nên sử dụng FSD cho nó tiện lợi và có rất nhiều cái hay trong đó. Nên hôm nay mình xin làm một bài hướng dẫn cho các bạn cài FSD một cách đơn giản nhất.

Theo mình được biết FSD sẽ được cài theo 3 cách. Nhưng hôm nay Mình hướng dẫn cách đơn giản nhất là cái bắng gói Live Package.

Do có 1tg trang chủ của FSD nó bị down nên mọi hoạt động như update FSD không còn xài đc, và hnay nó thông báo là đã ra FSD 3.0 hay còn gọi là F3. Nên mình sẽ up bản cài LIVE của F3 lên đây luôn cho các bạn tiện cài đặt.

Đầu tiên bạn cần có
    Live Package (FSD 2)
    Live Package (FSD3 )
    USBXTAF
    1 cái USB

Bước 1:

Đầu tiên bạn cắm USB vào Xbox trước, sau đó vào phần Sytem Settings chọn mục Storare sẽ thấy cái USB ở đây. Việc tiếp theo bạn cần làm là Format cái USB này thành bộ nhớ của Xbox.

Sau khi đã Format USB thành bộ nhớ của xbox bạn rút USB ra khỏi Xbox và cắm vào máy tính vật chương trình USBXTAF lên sẽ có giao diện như sau.

Tiếp theo ở đây bạn chon vào File > Open Firt USB Driver bạn sẽ nhìn thấy USB được mở ra và có 2 thư mục

Bạn chọn vào thư mục Data Partition và chép cái thư mục Content được giải nén từ gói Live Package ra vào đây. Sau đó chọn File > Close Current Driver và rút USB ra cắm ngược lại vào Xbox.

Bước 2:

Sau khi cắm USB lại vào Xbox, bạn vào System chọn mục Storare và chọn hình cái USB lúc này bạn nhìn vào mục Demos sẽ thấy có một File ở đây nó tên là FreeStyleDash Installer. Bạn muốn Move file này vào HDD hay chạy trực tiếp trên USB cũng đc. Để chạy nó bạn vào phần Games trên NXE Dash của MS nó sẽ nằm ngay đây chọn và chạy nó thôi.

Sau khi chạy cái chương trình cài FSD nó sẽ có giao diện như thế này.

Ở đây bạn cứ Config như trong hình và nhớ cắm dây mạng vào để FSD Down phiên bảng mới nhất và Dashlauch mới về cho mình. Sau đó nhấn chọn vào nút Start và chương trình sẽ chạy và tự làm mọi công việc.

Sau khi chương trình chạy xong nó sẽ nhảy ra một cái bản với nền đen chữ trắng bạn Config như trong hình.

Xong xuôi chương trình sẽ yêu cầu bạn Reboot và khởi động máy lại, ngay sau đó nó sẽ tự nhảy thẳng vào FSD làm Dash mặc định cho mình.

Chú ý: với các bạn đã có Xexmenu thì không cần làm bước 1 chỉ cần giải nén gói Live Package ra rồ bỏ vào USB bật Xexmenu lên rồi copy vào thôi nó sẽ nhận.

Nếu các bạn thấy FSD giao diện xấu thì mình cho các bạn Skin này để biến giao diện FSD thành giao diện Metro và mình có thể hoàn toàn tùy chỉnh.
    http://www.mediafire.com/?wd8ggf6b5iob7vg (Only FSD 2.2)
    Donload về xong bạn chép nó vào thư mục Skin nằm trong thư mục FreeStyle.

36 Người thích điều này
  2. TrangAnh8x

TrangAnh8x XVN Hunter

Điểm:
    6,280
    Thực ra với a mới làm quen chưa có kinh nghiệm thì đến phần 2 nó hỏi có config hay ko thì cứ ấn B mà skip cho khoẻ người, đâu cần phải trả lời đến mười mấy dòng A với B đâu :d Các cấu hình default config cũng y chang như vậy rồi, chọn lại làm chi cho thêm phần phức tạp.

2 Người thích điều này
  3. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Uhm anh :d, thực chất mình chỉ có cần 3 cái đầu tiên thôi àh. Skip qua cũng đc chỉnh 3 cái đó trong file launch.ini là ok. Em viết để cho mấy bạn mới cài lúc gặp cái này đừng bỡ ngỡ, vì khi Skip qua cái này no ko cho mình xài nút X chính giữa ^^.

1 Người thích điều này
  4. TrangAnh8x

TrangAnh8x XVN Hunter

Điểm:
    6,280
    oh , a toàn bỏ qua mà vẫn dùng đc nút Guide mà. Nhiều người cũng hỏi là cài cái này rồi hay bị lỗi mất nút Guide, a cũng chả hiểu sao lại thế.

5. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Chắc khi anh cài nó đã co sẵn file launch rồi nên vẫn xài nút Guide được. Hồi trước e cũng skip thử qua thế là ko xài được nút Guide phải kiếm file launch chép vô lại nó mới bt ==

6. romano

romano XVN Family

Điểm:
    30
    Mình làm theo hướng dẫn sau khi cài thì màn hình đen thui luôn, tắt máy mở lại cũng đen thui, không vào được nữa :(

7. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Sao lại đen thui? Mình có chỉ mấy bạn theo cách này rồi và vẫn xài bt mà bạn xem có làm sao không. Nếu bạn cài FSD trên HDD thì tháo nó ra bật máy lên xem.

8. LuBulegend

LuBulegend XVN Veteran

Điểm:
    2,010
    Làm sao bik Dash launch mình đang xài là ở version nào nhỉ?

9. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Bạn thử dùng Filemanager trong FSD vào mục FreeStyle cài FSD xem nó có hiện thư mục Dashlauch không? Cái vụ này mình cũng không rành là làm sao để coi được nó nữa.

10. romano

romano XVN Family

Điểm:
    30
    Cũng không được nên đem ra HALO cho tụi nó xem rồi

11. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Cái này mình đã thử và trước khi làm bài HD này mình cũng có chỉ nhìu người cài theo cách này rồi người ta vẫn bt mà =="

12. lxe1331

lxe1331 XVN Family

Điểm:
    30
    trong hdd của mình có vài game nó hiện vài game nó ko hiện trong khi mình đã scan rất nhiều lần và chỉnh đường dẫn đúng rồi ngoài xexmenu thì vẫn chạy bình thường

13. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Bạn thử cài lại FSD và Scan lại xem, hình như cũng có mấy ng bị như bạn. Bạn chép game chỗ hack Jtag luôn đúng không?

14. lxe1331

lxe1331 XVN Family

Điểm:
    30
    mình chép vô folder games

15. gtapro

gtapro XVN Pro

Điểm:
    530
    mình vừa làm theo cách của bạn, lúc xong chả thấy cái bảng đen trắng đâu mà thấy FS v3.0(440) beta xong nó bảo reboot thì vào lại là đúng là vào thẳng FSD lun mà mình có 1 thắc mắc là h làm sao để vào lại cái db gốc của M$ vậy, nhiều khi cần chỉnh sửa mà ko vào lại dc thì khổ :-s

16. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    chắc nó up lên dashlaunch mới nhất là 3.0 roài bạn. Muốn vào Dash NXE thì bạn bấm nút X giữa tay cầm đó chọn system seting là xong thôi.

17. huyga123

huyga123 Newbie

Điểm:
    5
    bác cho mình hỏi mình sài Dashboard 14719 bản slim mua ở Halo. Mình muốn cài FSD nhưng nó báo là Dashboard của mình ko tích hợp đc. Có bạn biết vì sao ko? và hỏi thiệt là bản slim mua ở halo có cài FSD đc ko vì nhiều bạn cài xong màn hình đen :oops:

18. hoangsport89

hoangsport89 XVN Family

Điểm:
    40
    bác ơi update bản mới đi, bản này khong xài cho 14179 được

19. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Mình vẫn xài được cho 14719 này, trong này nó có chứa Dashboard cũ nên khi bạn Install thì nhớ tick vào hết 4 cái cho nó down load dash mới nhất về nhé.

20. hoangsport89

hoangsport89 XVN Family

Điểm:
    40
    hic, Bác ơi, giúp em, nhà em không có mạng và cũng chưa có fsd nào trong máy nên không có file mânger hết Bác à