[Hướng Dẫn] - Hướng dẫn cài FSD | Page 8 | XBOX Việt Nam

[Hướng Dẫn] Hướng dẫn cài FSD

kikoo35016/5/12 95,355   183

1. nguyenhoangka

nguyenhoangka XVN Family

Điểm:
    50
    mấy bác cho hỏi khi cài FSD3 thi tới khúc cài lauch nó bảo là kernel 2.0.16537.0 không support ? vậy có cách nào cài FSD làm dash mặc định không ? mình copy thữ cái file lauch của post 1 mà khi mỡ lên vẫn là dash MS ?
    Còn không có kiu nào làm cho nó hiện shortcut trong my game ỡ dash MS ko ? giống như cái exemenu trong mục demo ấy :-?

2. Clover

Clover XVN Destroyer

Điểm:
    12,780
    mún FSD làm dash mặc định hình như sửa file launch.ini ây . m thấy hình như có bài hướng dẫn mà. bạn tìm thử coi.

3. nguyenhoangka

nguyenhoangka XVN Family

Điểm:
    50
    !!! Làm theo hướng dẫn rồi mà k work.

Sent from my iPhone using Tapatalk

4. tuananh ha nam

tuananh ha nam XVN Slayer

Điểm:
    8,380
    http://www.mediafire.com/download/2c7qlf7rou9kyp5/F3Rev775.7z
    Download cái này về giải nén ra , nếu fsd cũ chứa trong hdd của máy thì xóa hết cái cũ đi để lại tên cái thư mục fsd3 rồi copy mọi cái trong thư mục mới tải về là ok . Nếu là hdd ngoài thì xóa luôn cái cũ rồi cho cái mới này vào . Sau khi vào fsd thì tạo lại đường dẫn scan lại game nó sẽ cover lại toàn bộ những gì bạn đã xóa ở bản fsd cũ xong là chiến bình thường vậy thôi
    --- auto merged: 12/12/13 lúc 02:27 ---
    dowload cái dash_launch_v3.08 sau đó giải nén ra tìm file default.xex trong thư mục Installer , ấn A vào đó nó sẽ vào phần dashlaunch nó đòi update thì cứ update . Ở phần Current Options bận ấn A ở phần +Paths trên dòng Default bạn chọn đường dẫn là hdd ( chú ý là cái ổ chứa cái thư mục FreeStyle ấy nhé ) Hdd/FreeStyle/default.xex sau đó gạt cần bên trái sang dòng Save/load launch.ini ấn nút BACK trên tay cầm nó sẽ hiện 1 bảng bên phải màn hình để lựa chọn X là save to launch.ini , Y là delete launch.ini bạn ấn Y trước sau đó ấn X 1 lần nữa nó sẽ tạo cho bạn 1 launch.ini mới vậy là ok . Bấm B để Quit thoát ra fsd của jtag , nếu muốn yên tâm thì tắt đi khởi động lại 1 lần xem có ok không nhé nếu không đc thì làm lại những bước trên . Còn câu hỏi bên dưới của bạn thì đã có 1 topic riêng trả lời cho máy jtag rồi chịu khó mò mẫm trên diễn đàn jtag ấy chứ động cái gì cũng hỏi thì đến khi biết về cơ bản cái máy xbox jtag thì nó đã hỏng mất rồi

3 Người thích điều này
  5. nguyenhoangka

nguyenhoangka XVN Family

Điểm:
    50
    vâng mình biết cái topic đó của bác tetu81vn hướng dẩn, mình đã làm theo và không được nên mới hỏi chứ đâu phải ở không mà đi spam.
    thanks bác đã update đc cái lauch !!

6. reyza911

reyza911 XVN Family

Điểm:
    20
    Mọi người cho em hỏi, không hiểu sao hôm nay cái xbox của em buổi sáng chơi vẩn bình thường nhưng mà đến chiều thì nó cứ khởi động ở dashboard hoài không vô được FSD nửa.Mà em bấm nút guide thì cũng không có dòng FreeStyleDash hay là File System nửa :( em cài lại FSD nhưng nó không có cái file trong phần demo :(

7. crush1506

crush1506 XVN Pro

Điểm:
    380
    Cái lỗi scan game :( mới xài cứ tưởng xoá trong menu game của fsd thôi ai dè xoá luôn game trong ổ cứng :(( mà scan lúc đc lúc ko bác nào huớng dẫn cho em với

8. Clover

Clover XVN Destroyer

Điểm:
    12,780
    để đepth là 10. scan được hết.

9. louiskoo

louiskoo XVN Family

Điểm:
    25
    Tình hình là mình vừa jtag về cài FDS tới chỗ dashlaunch v3.07 nó báo là " dashlauch cannot be installed kernel 2.0.16537.0 not supported" có bác nào giúp mình chỗ này ko?

10. Clover

Clover XVN Destroyer

Điểm:
    12,780
    chỗ nào hack jtag mà ko cài cho bạn luôn ah. mang ra đó bắt nó cài cho.

11. louiskoo

louiskoo XVN Family

Điểm:
    25
    Mình hack o cho mario có nhờ cài dùm thì ảnh nói là cài rùi nhưng về mở lên ko thấy gì thế là phải lên đây mò cài nhưng tới chỗ đấy thì bí ! Nhà mình cách chỗ hack cũng xa lắm ngại đi

12. proabcvnvn

proabcvnvn XVN Hunter

Điểm:
    1,380
    Cái này bạn lên tải bản dashlaunch mới nhất về là ok ko có gì hết. do ản v3.07 nó chưa hỗ trợ dash 16537

13. louiskoo

louiskoo XVN Family

Điểm:
    25
    Ok mình down cái v3.08 về cài dc rồi thank cậu!

14. TrangAnh8x

TrangAnh8x XVN Hunter

Điểm:
    6,280
    Mới nhất là DL 3.10 ra cũng lâu rồi đấy.

15. Nick

Nick Newbie

Điểm:
    5
    cho mình hỏi tí về xex menu ... mình mới mua cái xbox hacked jtag, game thì mình chép trong cái usb 16G. Tình hình là cái USB nó die rồi ... game thì em vẫn còn trong Lap nhưng mà cái fsd ko bít kiếm đâu ra giờ :(. Xbox em sài xex menu 1.1 bro nào cho mình xin cái fsd bỏ vào cái ổ cứng mới mua. À mà không bít sao lúc em Format cái ổ cứng 500G mới mua này thành bộ nhớ của Xbox ... thì nó nhận có 34G vậy mấy bro :(.

16. Clover

Clover XVN Destroyer

Điểm:
    12,780
    bạn format ổ cứng thành bộ nhớ xbox 360 thì nó chỉ nhận 32gb làm memory unit ( để chứa save game và DLC.... ) còn dung lượng còn lại vẫn sử dụng bt để chứa game ( định đạng fat 32 ).
    bạn down cái này về giải nén ra vứt ở thư mục gốc của ổ cứng
    http://www.realmodscene.com/index.php?/topic/2090-f3-rev-775/
    rồi down file launch.ini cũng vứt ở thư mục gốc lun. là nó boot vô được freestyle.
    https://drive.google.com/file/d/0BzIl5bJnjruLbDdrWDJSLXlNek0/edit?usp=sharing
    cần cop game thì qua m nhé ^^ thank

1 Người thích điều này
  17. tonyn45

tonyn45 XVN Pro

Điểm:
    550
    cái FSD có sẵn chỏ cần cài vào usb là được, nhưng mình lỡ format usb 4gb hết thành bộ nhớ xbox nên không còn chỗ chép 72mb FSD đó vào nữa làm sao bây giờ ?

18. Clover

Clover XVN Destroyer

Điểm:
    12,780
    cai lại

19. tonyn45

tonyn45 XVN Pro

Điểm:
    550
    đành vậy thoy ;))
    Edit: có thắc mắc nữa là mình đã chép file lauch rồi mà vào xbox nó vẫn là dash cũ của M$ có cách nào vừa mở máy là dash FSD không bác :)

20. tonyn45

tonyn45 XVN Pro

Điểm:
    550
    thớt nên update cái dashlauch 3.08 này lên #1 luôn nó mới tự động boost FSD , cái 3.07 của thớt đa số các máy đều không xài được do kernel không thích hợp ~~! mày mò mãi
    Vẫn còn 1 lỗi đó là không scan được game mặc dù đúng đường dẫn và để depth 10 ai giúp mình với