[Hỏi Đáp] - Jtag lỡ tay LIVE UPDATE :(( | XBOX Việt Nam

[Hỏi Đáp] Jtag lỡ tay LIVE UPDATE :((

khiconsongoku6/5/16 661   7

1. khiconsongoku

khiconsongoku Newbie

Điểm:
    10
    Jtag của em đang xài Aurora 0.5b, vô game hiện thông báo LIVE UPDATE, em lỡ tay updated. Update xog, máy khởi động lên đèn xanh, nhưng màn hình thì NO SIGNAL. Vô Xell Reload, tới dòng "TFTP: packet send error." thì đứng yên luôn. Bác nào có kinh nghiệm cứu em với :((

2. dellusa

dellusa XVN Hunter

Điểm:
    8,780
    update sao được nhỉ - gibờ tháo hết hdd , usb ( thiết bị lưu trữ ) sau đó bạn bật mỗi máy ở 2 trường hợp này xem hiện gì rồi tính tiếp :
    - bật bằng tay cầm hoặc power
    - bật bằng eject DVD vào xell reload

1 Người thích điều này
  3. jim231283

jim231283 Newbie

Điểm:
    10
    up dashlauncher lên 3.17 đi !

1 Người thích điều này
  4. beeno92

beeno92 XVN Pro

Điểm:
    650
    nếu lỡ up lên rồi thì chỉ có nước build lại nand hack, nếu nand 16mb dùng nand-x, matrix spi, jr pro.... để flash, nand 4g 48mb corona dùng usb corona hàn 11 chân flash lại, chỉ cần flash lại thôi nếu bạn biết cpu key rồi build nand hack, ko thì phải flash xell

1 Người thích điều này
  5. beeno92

beeno92 XVN Pro

Điểm:
    650
    nếu trước đó bạn có update firmware cho máy và còn giữ được file upflash.bin, thì chỉ cần dùng công cụ nói trên flash lại là chạy luôn.

1 Người thích điều này
  6. hanguyen169

hanguyen169 XVN Pro

Điểm:
    4,150
    Bạn vẫn còn vào xell đc thì dễ mà,bạn vào xell để xem cpu key vs dvd key rồi dùng xe build để build lại nand cho con xbox rồi dùng theo cách này để update cái nand hack bằng xell

Còn nếu ko xem đc cpu key vs dvd key thì chỉ có nc đem ra ngoài tiệm vì ở đó họ mới có thiết bị làm,làm tầm 200k thôi thì phải
    http://www.realmodscene.com/index.p...to-build-a-new-nand-when-you-lost-everything/

1 Người thích điều này
  7. khiconsongoku

khiconsongoku Newbie

Điểm:
    10
    [SOLVE] Cảm ơn mọi người ^ ^ Em đã update lên Dashboard mới nhất và đã vô game chơi được. (yy)(yy)(yy)
    Hên là lúc trước xài AutoGG nên có save lại file nand và log(có cpu key và thông tin xbox). Em build nand bằng xeBuild_GUI_2_098 rồi copy file vô usb, update bằng Xell và máy đã khởi động và vô game được B-|B-|B-|
    Chân thành cảm ơn mọi người :"x:"x:"x

8. bmw_laptop

bmw_laptop XVN Recreation

Điểm:
    120
    Cũng giống ps3 thôi, còn nand gốc là còn cứu đc! Còn lấy nand gốc lại check ko lỗi nhưng up ngược vào lại sác xuất chỉ đc 30% thành công thôi!