Jtag softwares/emus/homebrews/apps | XBOX Việt Nam

Jtag softwares/emus/homebrews/apps

ItsmeAj15/8/13 3,246   13

1. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    Thấy các link download các soft cho jtag đã lỗi thời nhiều và cũng hiếm khi cập nhật bản mới, nay tớ up toàn bộ những software liên quan đến jtag lên mediafire và bỏ chung vào 1 folder, ai cần gì thì vào lấy nhé.

lúc nào rảnh sẽ update thêm cho đầy đủ. Ai hỏi gì về cách sử dụng cứ post vào nhé.

Link Download

Hướng dẫn cài giả lập Xbox Classic cho máy JTAG :
    http://xboxvn.com/threads/cac-emulator-tren-xbox-360-jtag.13884/

Last edited: 2/5/14
    20 Người thích điều này
  2. reyza911

reyza911 XVN Family

Điểm:
    20
    bạn có thể cho mình biết chức năng của từng app không? mình mới jtag nên không biết nhiều

3. proabcvnvn

proabcvnvn XVN Hunter

Điểm:
    1,380
    Bạn có thể đọc những bài hướng dẫn được sticky bên ngoài để hiểu rõ hơn

4. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    để lúc nào rảnh mình update info của từng app.

5. sondinh

sondinh XVN Family

Điểm:
    60
    Anh hướng dẩn dùm em mấy cái giả lập để chơi game nes đó anh em down về hết rồi mà ko biết sử dụng sau anh....

6. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    bạn xả nén cái folder đó ra sẽ đc folder giả lập snes bên trong có file default.xex và bạn dùng file default.xex này để load giả lập giống các game xbox 360 jtag khác.

tuy nhiên bạn sẽ không thể nhìn thấy rom snes nên phải chỉnh lại trong file Snes360 settings.xml.

trong máy tính, bạn click phải vào file Snes360settings.xml và chọn Open With Notepad. Ta sẽ có nội dung notepad như bên dưới

bạn chú ý các phần tô đâm bên trên, đó chính xác là những gì bạn phải chỉnh lại để có thể nhận ROM snes.

Ví dụ bạn chép folder Snes Emulator vào folder Emulator trong hdd như đường dẫn sau " hdd1:/Emulator" trong Xbox 360 thì file trên bạn chỉnh lại như bên dưới

sau đó bạn ấn save lại file này và copy nó vào đúng chỗ ban đầu trong folder Snes360 bên trong hdd1 của Xbox 360 jtag.

tương tự nếu bạn đặt folder Snes30 ở đâu ( usb0, usb1 v.v..) thì bạn phải tinh chỉnh đường dẫn trong file Snes360 Settings.xml

2 Người thích điều này
  7. tyn1998

tyn1998 Newbie

Điểm:
    15

bạn có thể chỉ mình cách cài tittle update từ pc vào xbox jtag ko

Last edited: 27/4/14
  8. sondinh

sondinh XVN Family

Điểm:
    60
    Em cảm ơn anh nhiều em làm được rồi mà anh snes là mình chơi được mấy game nes (máy băng đó anh) luôn đúng không anh

9. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    cài Title Update thì ta có nhiều cách, tuy nhiên title update cũng có 2 dạng.

- Dạng TU_xxxxxxxxx ( TU viết hoa ) thì nó nằm trong folder Cache của HDD1 hoặc của Memory Stick
    - Dạng tu_xxxxxxxxx(TU viết thường ) thì nó nằm trong folder 000002 của folder game.

Kiếm 1 cái usb ~ 512mb trở lên, gắn vào xbox 360, chọn Settings/Storage, chọn USB Storage Device rối ấn X, chọn Configure Now ( nhớ là rút hết hdd gắn ngoài ra, kẻo configure nhầm là mệt lắm.. sau khi configure usb này thành memory unit cho xbox 360 thì bạn tắt máy, rút usb rồi gắn vào pc.

1. Download title update, bạn vào http://www.xbuc.net/ rồi tải title update bạn cần về để ngoài màn hình, tạo folder tên game + version kiểu "CoD Ghost Title Update 10" v.v...
    2. Bạn tải phần mềm tên là horizon về rồi cài đặt lên : https://mega.co.nz/#!B5BSVCjB!20wNScm3XOxYesec9xlHjwcCwr-Mh6cQurtg6X0dOTE

- Sau khi chạy Horizon, bạn chọn tab Tools, chọn tiếp Package Manager. 1 khung nhỏ sẽ xuất hiện, bạn chọn Open rồi dẫn đến file Title Update bạn đã download về ( dạng tu_xxxxx viết thường nhé ), rồi cũng trong khung nhỏ đó, góc trên bên phải bạn chọn copy to storage device là cái usb bạn đã gắn vào pc. Sau đó rút usb ra gắn lại vào xbox 360, vào Settings/Storage, chọn Memory Unit rồi vào đó move/copy cái file Title update của game đó vào HDD hoặc memory unit trong của máy xbox 360.

- Với Title Update dang5 TU_xxxx(viết hoa) thì bạn chỉ cần copy vào usb bất kỳ ( định dạng fat32 nhé ) rồi vào xex menu, mở RB để nó hiện cấu trúc hdd1 lên, chọn nút X rồi chọn usb của bạn , chọn file TU_xxxx rồi bỏ vào folder Cache của hdd1

2 Người thích điều này
  10. tyn1998

tyn1998 Newbie

Điểm:
    15
    ok tks bạn nhìu, mà vd gta 5 của mình có 13 bản tittle updates thì mình đã cài bãn mới nhất là tittle update 13, h mình mún cài những phần còn lại thì có bị mất j không

11. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    không bạn, cứ install tu mới nhất là đc rồi.

1 Người thích điều này
  12. tyn1998

tyn1998 Newbie

Điểm:
    15
    tks

13. justinphan

justinphan XVN Pro

Điểm:
    380
    Anh hướng dẫn giúp em cách chơi giả lập: PS1, Xbox Classic, cách tạo Skin, Avatar như thế nào nhé? Cám ơn anh.

14. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    sry hiện tại mình đi làm không có thời gian ngồi viết hướng dẫn, bạn search google hoặc chờ các bạn khác trong forum hướng dẫn nhé .

riêng hướng dẫn Xbox Classic thì có sẵn ở link sau rồi : http://xboxvn.com/threads/cac-emulator-tren-xbox-360-jtag.13884/

1 Người thích điều này