[Hướng Dẫn] - Kết nối Xbox 360 slim bằng PC để chép game | XBOX Việt Nam

[Hướng Dẫn] Kết nối Xbox 360 slim bằng PC để chép game

killer2009921/4/18 68   1

1. killer20099

killer20099 Newbie

Điểm:
    5
    Chào anh em hội Xbox, mình là newbie trong lĩnh vực Xbox 360 nên có rất nhiều thứ ko biết.
    Hôm nay ngồi cả ngày để vọc cách kết nối Xbox với PC để chép game mà ngu quá nên ngồi gần cả ngày chỉ mò đc cách kết nối với laptop.
    Sau 4h hì hục chép 3 game chắc do laptop chậm hay sao ấy tổng game có 13G mà gần 5h mới xong nên quyết định mò qua PC xem sao vì dù gì PC có treo lâu cũng tốt hơn laptop.
    Và công thức cuối cùng mình cũng mò ra đc, ko biết mấy tiền bối đi trước đã làm chưa mà mình tìm đọc thì cũng làm biếng nên chỉ xem gần 40 trang rồi dẹp à. Vào chủ để luôn nè
    Điều kiện : Win 7 , FileZilla , Xbox đã kết nối wifi (kết nối dây mình chưa vọc) và PC có mạng internet và cài thêm card mạng ảo,
    xem hình sẽ dễ hơn (à cách cài mạng ảo tự google nha cái này 1'30" là xong à)
    Config máy tính theo cách này trước : http://xboxvn.com/threads/tut-cach-don-gian-nhat-de-copy-game-tu-may-tinh-sang-xbox.5688/
    sau đó làm theo ảnh là đc :

2. nathan99

nathan99 Newbie

Điểm:
    5
    bạn ơi cho mình hỏi mình cài game pes 2018 muốn cài mấy patch chuyển nhượng vào thì làm cách nào vậy. thanks