[ Kinect Center ] Thông tin chi tiết , cập nhật, thảo luận , hỏi đáp | Page 18 | XBOX Việt Nam

[ Kinect Center ] Thông tin chi tiết , cập nhật, thảo luận , hỏi đáp

ItsmeAj8/1/10 71,451   355

?

Bạn sẽ mua Project Natal ???

1. Chắc chắn rồi , có Xbox 360 là phải có Natal =))

78.3%
  2. Chưa biết nữa, không chắc lắm =..="

21.0%
  3. Natal chẳng hay bằng Magic wand của Ps3 hay Wii remote - không thèm >:(

0.7%
  1. kutun

kutun XVN Destroyer

Điểm:
    12,780
    https://kinectshare.com/

Dùng cho 3 trò là : Kinect Sports, Kinect Adventure và Kinect Joy Ride. Sau khi chơi xong up lên bằng Xbox và lên đây down về ;)

1 Người thích điều này
  2. nhatlink12

nhatlink12 XVN Recreation

Điểm:
    220
    Hehe :d thanks kutun nhiều!

3. dailockenni

dailockenni Newbie

Điểm:
    5
    Mình định mua kinect, nhưng không biết là khi chọn kinect cần chú ý những gì ??? và cũng cho mình hỏi là: chơi kinect có cần update dashboard mới nhất không, hiện tại dashboard của mình là 1262....(ko nhớ rõ) nhưng có phần setting kinect rồi, vậy có chơi kinect đc không vậy mọi người, giúp mình chuyện này với ???

4. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Ra tiệm nào đáng tin cậy rồi kêu người ta bán cho Kinect thôi, không có gì để chú ý. Lúc nhận hàng kiểm tra lại kỹ xem hàng cũ hay hàng mới, đầy đủ dây nhợ cho máy không thôi được rồi.

Dashboard của bạn hỗ trợ Kinect, nhưng game sẽ có thể đòi bản Dashboard khác, nếu bạn chơi hack thì tốt nhất thời điểm này mang đi cập nhật Dashboard và firmware mới luôn để chơi được các game mới hiện nay, ví dụ như game Kinect Rise of Nightmare chẳng hạn.

Bạn chú ý gởi bài đúng chủ đề, lần đầu nên tớ chuyển bài sang đúng topic giùm bạn thôi đấy nhé.

5. dailockenni

dailockenni Newbie

Điểm:
    5
    Cám ơn bạn, lần sau mình sẽ chú ý hơn !! thank

6. Bathory

Bathory XVN Family

Điểm:
    0
    Cho mình hỏi mình xài Xbox firmware LT cũ, hôm qua vừa mua đĩa dance central 2 cho vào, nó bắt update nhưng giữa chừng lại báo can't read the update from the disc. Tắt đi mở lại thì nó cũng chỉ hiện thông báo đó, mình search google rồi download cái dashboard nhưng nó vẫn ko được. Có cách nào phục hồi lại như cũ ko hay là mình bắt buộc phải mang máy ra tiệm cho nó hack lại LT+?

7. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    Bạn phải mang máy đi hack lại với firmware LT+ 2.0 mới nhất.

Do khi bạn update dashboard ( wave 13 ) trong đĩa game Dance Central 2, firmware hack của bạn đã bị mất nên không thể tiếp tục update.

Bạn có thể xem thêm chi tiết tại đây

http://xboxvn.com/forum/showthread.php?t=4673

PS : Hiện tại đã có thể lấy key sau khi bị mất firmware hack bình thường, bạn không cần phải lo lắng về việc backup key.

8. dragonvtc

dragonvtc Newbie

Điểm:
    5
    Help, nhờ các bác giúp mình với, thanks. Sự việc như sau, mình mới mua lại một máy xbox 360slim cũ kèm kinect, tuy nhiên khi bật máy lên chơi, kinect có tình trạng cứ 5-10 phút lại restart một lần máy nó hiện thông báo : the kinect sensor needs to restart, mình đã lên mạng để tìm hiểu cách khắc phục và làm theo hướng dẫn tại đây nhưng ko được:http://support.xbox.com:80/en-US/kinect/errors/kinect-sensor-needs-restart , đồng thời mình đã xóa system cache để tiến hành update lại xbox dashboard mới nhất vẫn ko được. Vì vậy mình mong muốn các bac giúp mình với. Thanks
    máy minh chưa hack gì cả.

9. phananhvusv

phananhvusv XVN Recreation

Điểm:
    65
    Cho em hỏi tí. tình hình là mới mua cái kinect. nhưng mỗi lần cắm vào thì hiện bảng thông báo bảo là phải update gì đó mới sử dụng được kinect. em bỏ qua bảng thông báo này. bỏ thử đĩa game kinect vào, nhưng nó vẫn yêu cầu update. Không dùng được kinect luôn. Dasboard của em là 2.0.12625.0.
    Cái dasboard có ảnh hưởng gì đến kinect không? làm cách nào để khắc phục?

10. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Cứ cho nó update đi, không cho nó update làm sao nó biết điều khiển Kinect thế nào mà cho bạn sử dụng. Update này hình như thường có sẵn trong Dashboard chứ không cần phải nối Live, nhưng máy của bạn Dashboard quá cũ rồi, nếu chơi trúng mấy game Wave 13 bây giờ là phải ra tiệm hack lại từ đầu. Tốt nhất là update Dashboard mới nhất trước, rồi sau đó mang máy ra tiệm hack firmware LT+ 3.0 rồi mang về mà cứ game patch cho LT+ 3.0 mà chơi thôi, sau này đỡ nghĩ ngợi.

11. canhma

canhma XVN Family

Điểm:
    120
    vậy xbox hack jtag , khi muốn chơi game mới và game kinect có cần up fw hay dashboard gì ko , mình là lính mới , ko hĩu gì cả , đừng chém mình mạnh tay nhé ,

12. ducbjll

ducbjll XVN Family

Điểm:
    15
    Em có thắc mắc về Kinect như sau, mong các bác giúp đỡ
    1. Em vừa mua Xbox Slim 4Gb hack xk3y, khi chơi game không cần kinect thì có cách nào tắt kinect đi không?
    2. Có link để download game kinect (hack xk3y) không ạ?

13. Supergiao

Supergiao XVN Recreation

Điểm:
    140
    1. Bạn vào mục Settings -> Kinect -> Sensor -> Off là xong.
    2. Lên đây xem nhé http://www.gamestorrents.com/ ^^

1 Người thích điều này
  14. namtran84

namtran84 XVN Family

Điểm:
    25
    định mua cho con bộ kinect xbox 360 cũ,bé 6 tuổi nên chỉ chơi kinect thôi k chơi dc tay cầm,đĩa gốc mắc quá nên k biết mua loại hack nào chuyên xài kinect(jtag,lt 3.0,xkey)chưa xài bao h,pro nào chỉ giúp với,chân thành cám ơn

15. xdeadpool

xdeadpool XVN Recreation

Điểm:
    140
    lt 3.0 ngon bổ rẻ nha bạn

1 Người thích điều này
  16. namtran84

namtran84 XVN Family

Điểm:
    25
    thank:)