[Thảo luận] Mấy bác bấm phím LT RT bằng ngón nào? | XBOX Việt Nam

[Thảo luận] Mấy bác bấm phím LT RT bằng ngón nào?

Jerrykist14/3/16 396   4

1. Jerrykist

Jerrykist XVN Recreation

Điểm:
    115
    Tình hình là trên XBOne thì mình chưa dùng bao giờ nên ko biết, nhưng trên XB360 thì phím LT RT khá cứng. Chơi những game yêu cầu phải bấm liên tục phím này như NFS, Assassin thì cảm thấy khá mỏi và đau ngón tay trỏ. Hồi xưa chơi PS1, PS2 thì phím L2, R2 mình bấm khá nhẹ nhàng chứ ko khó chịu bằng tay cầm của XB360. Ngồi chơi NFS liên tục khoảng 1 tiếng đồng hồ là bắt đầu nghe nhứt ngón trỏ kinh khủng. Ko biết mấy bác có bị tình trạng tương tự ko ạ?

2. crazy homie!

crazy homie! XVN Pro

Điểm:
    650
    Bạn mua tay xbox bao nhiêu vậy ? o_O khả năng là tay fake rồi vì chưa thấy ai kêu phím cò của tay xbox gây đau tay cả, kể cả LB RB cũng nhẹ hơn của dualshock nhiều.

3. teamjasper

teamjasper XVN Pro

Điểm:
    550
    lúc đầu chuyển tu 360 lên XB1, các button bị sắp xếp lại nên ngón cái hay bị mỏi và bấm hụt
    Giờ quen rồi
    X360 nút RT trigger hơi sâu, nên bắn súng pistol hay vít ga (đua xe) cũng khá mỏi tay thật

1 Người thích điều này
  4. Jerrykist

Jerrykist XVN Recreation

Điểm:
    115
    Tay này theo máy mình mua ở cửa hàng uy tín mà sao fake được. Còn nguyên seal chưa bung, định tháo ra vệ sinh phím lại mà sợ mất seal nên thôi. LB RB thì bấm nhẹ nhàng, chỉ có LT RT là bấm hơi nặng tay. Cũng như bác kia nói là bấm hơi sâu và độ đàn hồi nó hơi cao nên phải ghì mạnh ngón trỏ xuống, thời gian lâu thì cảm thấy mỏi thậm chí là nhứt luôn ấy.

5. hoadn

hoadn XVN Pro

Điểm:
    1,350
    Tớ dùng ngon trỏ