The Division: Hướng dẫn, hỏi đáp, kinh nghiệm.. | XBOX Việt Nam

The Division: Hướng dẫn, hỏi đáp, kinh nghiệm..

manhnhm9/3/16 1,891   31

1. manhnhm

manhnhm XVN Recreation

Điểm:
    140

Mùng 8/3, the Division chính thức lên kệ, các pro nào từng chơi bản beta có kinh nghiệm gì chỉ giáo cho anh em với ạ.

Đầu tiên em muốn hỏi tý, em mua bản Pre-Oder nên đc tải Hazmat Pack nhưng vào game chả thấy súng siếc skin skieec ở đâu, bác nào chỉ em với, mới lv 9 thôi ạ

Xem thêm thông tin The Division tại đây.

Last edited by a moderator: 9/3/16
  2. KingSwordz

KingSwordz XVN Pro

Điểm:
    280
    về main hall đi thẳng vào cửa chính đừng lên cầu thang đi thẳng vào lun gặp thằng reward để nhận

1 Người thích điều này
  3. wadevo127

wadevo127 Moderator

Điểm:
    1,930
    Ông biết gì, vào main hall, xong đi vòng tròn, tập thể dục, reward claim vendor tự hiện ra.

4. manhnhm

manhnhm XVN Recreation

Điểm:
    140
    à há, thanks man, nhưng mà ko dùng đến khẩu đấy nữa, phí quá @@

5. bearthang

bearthang XVN Pro

Điểm:
    880
    Mie, mới ti toe vô chơi gặp ngay bug kô thể active đc nhiệm vụ.
    Chung quanh hơn 20 chục thằng bu vô cái lapto như ruồi bu ma đếch làm đc gì

6. manhnhm

manhnhm XVN Recreation

Điểm:
    140
    Bạn tắt hẳn xbox rồi vào lại, nó chuyển qua sever khác là đc đó

Sent from my iPhone using Tapatalk

7. viaX

viaX XVN Family

Điểm:
    40
    The Division | Sleeper Agent Edition Unboxing

8. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    :))

9. KingSwordz

KingSwordz XVN Pro

Điểm:
    280
    lại xúi dại newbie tưởng ai cũng newbie giống chú hả kk =))

10. dellusa

dellusa XVN Hunter

Điểm:
    8,780
    game hay quá mà cứ chơi thì thằng cu con đòi ngủ - mãi mới lv6 :d

11. No_Mercy_2ne1

No_Mercy_2ne1 Noob

Điểm:
    22,760
    Một mình cân cả team bạn :d, eo hiểu sao mình đủ kiên nhẫn ngồi rỉa từng thằng =))

4 Người thích điều này
  12. manhnhm

manhnhm XVN Recreation

Điểm:
    140
    Trong lúc sever bảo trì @@ em xin trích dịch vài nét về Dazkzone cho bác nào mù mờ giống em:

The Divison: những điều cần biết về darkzone

The Divison là dạng game phối hợp người chơi chống lại môi trường ( co-op PvE:player-versus-environment), đó là trước khi bạn chui vào Darkzone (DZ). DZ là khu vực rất nguy hiểm nhưng nhiều phần thưởng độc nhất trong game.

DZ là khu vục chơi đối kháng PvP, nơi mà các đặc vụ có thể tìm đc những món đồ tốt nhất. Trừ khi bạn chơi với bạn bè, không thì bạn chỉ có thể gặp những người chơi khác ở hubs hoặc là trong DZ. Mọi người chơi trong DZ đều có khả năng là thù địch, trừ khi trở thành bạn hoặc ghép nhóm.

Vài nhiệm vụ yêu cầu bạn ghé qua DZ và đối mặt với người chơi khác. Trong DZ, động cơ chính của bạn là luộc đồ.

Trc khi bắt đầu, bạn cần chuẩn bị đồ nghề đầy đủ, dành một ít thời gian làm nhiệm vụ ở ngoài để kiếm đồ. Bọn máy AL trong DZ khó nhằn hơn nhiều bên ngoài.

Cách dễ nhất vào DZ là qua cửa được đánh dấu trên bản đồ ( màu tím trên map, và DZ là khu màu đỏ), nhưng bạn có thể trèo tường vào. Nhưng cẩn thận vì trèo vào thì bạn không thể trèo ra đc đâu nhé. DZ được chia làm nhiều khu. Mỗi đường vào DZ đều có phòng an toàn với chỗ lấy đạn dược. Cũng có mấy thằng bán đồ dựa vào level và được trao đổi bằng tiền DZ.

Đồ trong DZ

Đồ trong DZ rơi ra rất nhiều đồ xịn. Có 3 cách để kiếm đồ:

- Giết AL ( bọn có thanh máu vàng và tím là nhiều đồ xịn nhất)

- Tìm hòm đồ

- Giết người chơi khác

Đồ trong DZ đều bị nhiểm khuẩn, trước khi dùng bạn phải mang nó ra trước. Khi bạn lấy đc đồ trong DZ, bạn sẽ thấy đặc vụ được đánh dấu nhiểm khuẩn sau ba lô. Nếu bạn tèo trước khi mang đc ra ngoài, đồ sẽ rơi, nếu bạn quay lại điểm bị chết đủ nhanh bạn có thể lấy lại đc đồ, nhưng người chơi khác cũng có thể nhặt đc đồ của bạn

Để giữ đc đồ, bạn cần mang nó ra bằng trực thăng. Cần tới đc khi đánh dấu vàng trên bản đồ, và nếu quá trình chuyển đồ chưa sẵn sàng, bắn pháo hiệu để thu hút trực thăng. Bạn sẽ cần bảo vệ khu vục đó chống lại AL cho đến khi thời gian đếm ngược kết thúc, thường là rất căng. Và mối nguy lớn hơn là những người chơi khác. Cực cẩn thận với người chơi khác trong nhóm mà có vẻ định cuỗm đồ. Khả năng lớn nhất là hắn sẽ đợi bạn gọi trực thăng, giúp bạn phòng thủ, cho đến khi trực thăng đến và thả dây để bạn gắn đồ vào, hắn sẽ cho bạn ăn kẹo đồng rồi cuỗm đồ.

......to be continued

3 Người thích điều này
  13. manhnhm

manhnhm XVN Recreation

Điểm:
    140
    Hòm đồ trong DZ và chìa khóa

Bạn có thể kiếm đồ xịn trong DZ bằng việc mở các hòm đồ. Hòm đồ sẽ hiện ra khi người chơi làm cỏ một nhóm lớn kẻ thù AL. Có 3 loại hòm đồ có thể xuất hiện:

- Loại không cần yêu cầu gì để mở, loại này hiếm khi có đồ xịn

- Loại bị khóa bằng level, yêu cầu bạn phải đúng level mới mở đc

- Loại cần có chìa để mở. Loại này thường có đồ cực xịn và chìa khóa chỉ có thể kiếm ở DZ. Chìa DZ kiếm đc bằng 2 các: rơi ra từ bọn lính có level cao ( rất cao) hoặc từ người chơi khác có chìa trong người.

Mật vụ vô lại/ hai mang và rank

DZ là khu vục PvP. Vì vậy một phần của trò chơi ở đây là săn đuổi người chơi khác và cuỗm đồ. Bạn có thể biết người khác có đồ hay không bằng việc nhìn vào sau lưng. Nếu có người đó sẽ mang một túi nhỏ màu vàng phía dưới ba lô đồ. Nhưng nghĩ kĩ trước khi nổ súng nhé. Hậu quả của việc trở thành hai mang là rất lớn.

Bạn sẽ lập tức bị đánh dấu là phản bội nếu tấn công người chơi khác. ( sẽ chỉ bị cảnh bảo nếu xịt hồi máu cho người đó vì bạn bắm nhầm lúc giao tranh). Bạn sẽ bị đánh dấu màu đỏ trên bản đồ và người chơi khác sẽ kiếm đc nhiều XP nếu hạ được bạn. Hậu quả là sẽ có một đống thằng truy lùng bạn @@ . Tuy nhiên nếu bạn thấy một nhóm lớn bọn phản bội, té ngay. Hội này đang tính giết người chơi khác để lên rank 5 phản bội ( cao nhất) sau đó sống sót hết thời gian săn đuổi để kiếm đc nhiều tiền DZ hơn, qua đó mua đc nhiều đồ xịn hơn. Trừ khi bạn đi theo nhóm lớn, ko thì chết chắc, vậy té khẩn cấp.

Nếu bạn đáp trả cảnh báo và giúp đỡ tiêu diệt kẻ phản bội. Hãy cẩn thận, kẻ khác có thể nhân cơ hội để tiêu diệt luôn bạn nhằm gấp đôi số đồ kiếm được.

Thứ hạng DZ và việc bị chết

Nếu bạn hoàn tất một việc như tiêu diệt AL, kiếm đồ vào mang ra thành công đều tăng thứ hạng DZ của bạn.

Điều quan trọng là đừng chết ở DZ, đặc biệt khi đang là kẻ phản bội – vì sẽ có hậu quả là bạn mất hêt đồ bạn kiếm đc, tiền DZ, rank DZ và nhất là cái chìa khóa DZ mà bạn vất vả kiếm đc.

Nếu chết khi là kẻ phản bội. Bạn sẽ mất nhiều hơn là bạn tưởng.

3 Người thích điều này
  14. wadevo127

wadevo127 Moderator

Điểm:
    1,930
    Ai newbie? Chỉ là ta nghèo thôi! :((

15. dellusa

dellusa XVN Hunter

Điểm:
    8,780
    chơi vui đấy - tiếc là trong game party 4 mạng hơi ít - kể ra tầm 8 chú thì ngon

16. Luker

Luker Test

Điểm:
    8,380

2 Người thích điều này
  17. meobaobao

meobaobao XVN Pro

Điểm:
    400
    Hỏi ngu tí mấy bác.
    Game này có chơi đơn, hoặc làm Q với boot không?
    Hay bắt buộc phải có live gold và chơi onl?

18. dellusa

dellusa XVN Hunter

Điểm:
    8,780
    game phải online với live gold - vào solo cũng được :d

19. wadevo127

wadevo127 Moderator

Điểm:
    1,930
    8 mạng kiểu như massive battle, đã hơn Anh à! 4 ng thấy thiếu thốn sao sao đó Anh.

20. manhnhm

manhnhm XVN Recreation

Điểm:
    140
    Em thấy 4 người là đẹp rồi. 8 loãng quá mà loạn len mất.
    hom nay lên Darkzone rất là cay mũi, mình cướp đi đồ, đến lúc móc vào máy bay lại bị giết, căng thẳng phết