[TUT] Cách đơn giản nhất để copy game từ máy tính sang xbox | XBOX Việt Nam

[TUT] Cách đơn giản nhất để copy game từ máy tính sang xbox

thitavipho26/2/12 24,601   68

1. thitavipho

thitavipho XVN Pro

Điểm:
    530
    Yêu cầu: xbox jtag cài FSD, PC hoặc laptop cài windows 7, một sợi dây LAN để nối thẳng máy tính với xbox.
    Bước 1: Xem tên của work group trên pc.
    - Click chuột phải vào biểu tượng My computer trên desktop, chọn properties, ghi nhớ tên work group của máy:

Bước 2: Tùy chỉnh windows:
    - Click start, gõ "Local Security Policy" vào search box.
    - Click chuột phải vào Local Security Policy , chọn "run as administrator".
    - Chọn Local Policies>Security Options

Trong Security Options lựa chọn 3 mục sau, tùy chỉnh như hình:
    - Network security: LAN Manager authentication level

- Network security: Minimum session security for NTLM SSP based clients (includingsecure RCP)

- Network security: Minimum session security for NTLM SSP based servers (including secure RCP)

Kết quả ta sẽ được như hình:

Bước 3: Tủy chỉnh xbox:
    - Vào Setting>General Setting, chọn Activate Samba Server.
    - Mục Workgroup bạn điền tên WorkGroup đã xem trên PC ở bước 1.
    - Restart xbox và pc.

Bước 4: Vào start, gõ Network, click chọn. Bạn sẽ thấy xbox hiện ra như một network device, click vào đó sẽ có các thư mục quen thuộc như Hdd1, usb0,... Từ đây bạn có thể transfer files trực tiếp từ pc sang xbox rồi.
    Mình đã làm thử và cop khoảng 100GB dữ liệu, hoàn toàn ko có vấn đề gì xảy ra, các bạn có thể yên tâm làm theo.
    Nguồn: http://www.xbox360iso.com/configure-samba-server-t403600.html

14 Người thích điều này
  2. Thienvu76

Thienvu76 XVN Veteran

Điểm:
    2,430
    Nếu mình nối gián tiếp dây Lan vào modem có được o bạn ? hiện tại thì dây Lan PC và XBOX cắm chung modem!

3. longchanh

longchanh XVN Slayer

Điểm:
    40,080
    Một bài viết rất hay , xin cảm ơn bạn :sh:

4. thitavipho

thitavipho XVN Pro

Điểm:
    530
    Cái này mình vẫn chưa thử bạn à :p, vì mình nối xbox với laptop nên vừa transfer vừa vào mạng = wifi được, thậm chí transfer từ ổ cứng pc qua laptop vào xbox. Bạn cứ thử xem, biết đâu sẽ được :d

5. Indra

Indra XVN Pro

Điểm:
    480
    cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, mình mới jtag con xbox, down game jtag rip về rồi nhưng ko biết làm thế nào để chơi.

6. hanguyenkhoa

hanguyenkhoa XVN Pro

Điểm:
    630
    Mấy bác cứ cắm lan vô router PC rồi down FIleZilla. Nhập IP của xbox rồi mần th6oi :d

7. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Làm theo bạn này cho nó lẹ, mình cũng chép game theo cách này nè, chứ làm theo samba hoài mà nó không nhận thấy cái xbox pó tay.

8. thitavipho

thitavipho XVN Pro

Điểm:
    530
    Làm cách này cho nó thân thiện các bạn ạ, ko phải cài thêm cái gì cả, mà quản lý file cũng giống như mình làm bình thường trên ổ cứng thôi :">

9. godmother

godmother XVN Family

Điểm:
    0
    Mình có 1 ổ 1T 3.5" kết nối usb ntfs, vài game mình down trên mạng giải nén ra file có đuôi iso.Mình đem máy đi hack jtag ở Halo( làm bắt đợi 1 tuần mới có máy), giờ ở nhà ko biết làm gì chuẩn bị cho máy jtag.

Vậy để chơi đc trên máy sắp hack với mấy cái game iso đó + ổ 1T như trên mình phải làm gì(nghe nói format lại ổ,với chuyển cái file iso thành gì đó).Bạn nào biết hướng dẫn mình với,nếu dùng soft gì đó thì cho soft với hướng dẫn sử dụng lun.

Thanks

10. remax

remax XVN Pro

Điểm:
    380
    Đã chơi Jtag được một thời gian khá lâu. Mình sẽ hướng dẫn 1 cách sơ lược cho bạn như sau. Bạn về tìm hiểu thêm chi tiết nhé:
    1.Bạn chơi trên USB ngoài thì bạn phải format về định dạng Fat32. Cách format bạn có thể tham khảo trên google. Sau khi format xong bạn kiểm tra bằng cách gắm vào xbox, có mục file tranfer. Nếu xbox nhận ổ cứng là ok.
    2. Về iso thì bạn down về, dùng soft để convert sang dạng file .xex hoặc GOD game để chơi. Hướng dẫn thì có trong forum này, khuyên bạn nên chuyển sang .xex để chơi
    3. Nếu game bạn khác phân vùng hoặc là game cần update thì bạn dùng "xextool" để patch, có hướng dẫn chỉ cần gõ tên ra thôi.
    4. Vào mục setting trên xbox để chuyển thư mục mặc định game sang ổ cứng. Vậy là ok

11. godmother

godmother XVN Family

Điểm:
    0
    ^Cảm ơn bạn nhiều.Vậy chắc convert qua xex.Mà giờ mà chuyển mai lên halo nó nói ko hack đc thì móm mòm.

12. Thienvu76

Thienvu76 XVN Veteran

Điểm:
    2,430
    Bạn có thể nói rõ hơn phần ip của xbox o bạn ! mình tìm địa chỉ ip của Xbox ở đâu ?

13. hanguyenkhoa

hanguyenkhoa XVN Pro

Điểm:
    630
    vô dash. Nhấn cục analog trái. Phái góc trái hiện IP. Vào mần thoii6:d

14. lilkevin

lilkevin XVN Pro

Điểm:
    400
    máy xbox của mình có wifi rồi,vô mạng hiện ip luôn rồi giờ copy bằng cách nào các bro

15. Thienvu76

Thienvu76 XVN Veteran

Điểm:
    2,430
    Làm được rồi, nhưng ở trong FSD phải đặt thêm user & pass nữa, hai cái này điền vào trong Filezilla

16. hanguyenkhoa

hanguyenkhoa XVN Pro

Điểm:
    630
    pass ,ặc định hình như xbox và xbox

17. Thienvu76

Thienvu76 XVN Veteran

Điểm:
    2,430
    Do mình đặt trong phần FTP của FSD mình đặt sao thì trong Filezilla phải để đúng như vậy !

18. odin

odin XVN Family

Điểm:
    15
    cho mình hỏi:
    1/ làm theo cách dùng samba server, dùng lan cable nối trực tiếp với xbox, thì chỉ nhận được là có xbox 360 trong network, right click vào icon xbox360 thì menu options chỉ có Create shortcut với Properties, không truy cập được vào mấy folder trong internal hdd của xbox như hướng dẫn (không thấy hiện ra folder như hướng dẫn). Nhờ mọi người giúp đỡ.

2/ dùng filezilla thì có thể upload được game xex vào internal hdd nhưng mình muốn move files trong internal hdd bằng PC thì filezilla không làm được (nếu dùng samba server thì có lẽ được??).

19. thitavipho

thitavipho XVN Pro

Điểm:
    530
    ^ nếu hiện xbox360 trong network rồi thì bạn click đúp vào luôn là xong mà, right click làm gì :-s

20. odin

odin XVN Family

Điểm:
    15
    hic, double click thì nó mở properties lên ấy chứ, hiện ra ip, mac của xbox. nên mới right click xem có options khac không. chứ không explore vào các folder bên trong như hướng dân...