[TUT] Cách đơn giản nhất để copy game từ máy tính sang xbox | Page 2 | XBOX Việt Nam

[TUT] Cách đơn giản nhất để copy game từ máy tính sang xbox

thitavipho26/2/12 24,669   68

1. fancy90

fancy90 XVN Veteran

Điểm:
    4,110
    Mọi hôm transfer qua ftp được 2.3 > 4mb hôm nay giảm còn 500kb không biết nguyên nhân do đâu

2. TrangAnh8x

TrangAnh8x XVN Hunter

Điểm:
    6,280
    Sao qua ftp lại chậm thế đc nhỉ. Xbox hỗ trợ speed 100mbs ~ 12mBps đấy. A copy game cho khách hàng thì xbox toàn báo ~ 12mBps thôi. Kinh nghiệm là copy game thông qua ftp nhanh hơn nhiều so với copy trực tiếp hdd cắm vào PC :d nên a e đừng áp dụng cách gắn hdd vào PC mà copy cái gì nhiều, cỡ 100GB là lâu lắm, nhưng qua ftp thì lại ngon lành.

3. CyborgHarded

CyborgHarded XVN Pro

Điểm:
    380
    jtag dashboard 2.1.15574 k xài đc kiểu này hả chủ thớt:-?

4. umbrella_corp

umbrella_corp XVN Pro

Điểm:
    380
    có vụ cắm trực tiếp hdd vào pc mà tốc độ chép lại chậm hơn so với chép wa mạng LAN à:| cái này hơi bị mới:|

5. TrangAnh8x

TrangAnh8x XVN Hunter

Điểm:
    6,280
    Làm nhiều thì kinh nghiệm nhận thấy thế thôi bác, ko tin bác cứ thử đem hdd xbox qua đây e copy xem cái nào nhanh hơn cái nào :d Nhớ là đg nói về hdd kiểu xbox nhá, ko phải là hdd cho PC cắm vào để so sánh speed nhé.

6. umbrella_corp

umbrella_corp XVN Pro

Điểm:
    380
    hdd kiểu xbox phải là hdd của microsuck ko :| nếu vậy thì ko biết, chứ mà hdd PC mà chép wa LAN mà lại nhanh hơn cắm trực tiếp PC thì đúng là hơi bị mới thật =))

7. TrangAnh8x

TrangAnh8x XVN Hunter

Điểm:
    6,280
    Hdd pc cắm trực tiếp tớ copy đc có hơn 100Mb/s thôi, máy lởm nên ko đú đc sata3

8. fancy90

fancy90 XVN Veteran

Điểm:
    4,110
    Em cóp qua wifi mà tốc độ chỉ có 65mp/s nên tốc độ chậm

9. tuananh ha nam

tuananh ha nam XVN Slayer

Điểm:
    8,380
    Minh su dung latop dung wifi ket noi voi latop sau do dung day mang di theo may xbox cam 1 dau vao xbox 1 dau vao latop sau do dung phan mem FIleZilla 3 chay tren latop . An lut r3 tren tay cam xbox de hien thi id ket noi sau do dien ma id tren xbox vao phan host tren FIleZilla , username va password la xbox . An vao Quickconnect la ok , may latop se ket noi voi hdd tren xbox va ban chi can copy game vao conten la ok , toc do co the len den 20 m day . Anh TrangAnh8x luon ket noi nhu vay va minh thay no rat thu vi

10. nguyencyberchem

nguyencyberchem XVN Family

Điểm:
    30
    cho mình hỏi là copy trực tiếp game từ HDD external vô HDD của xbox được không vậy. Về game thì mình down trên forum 1 file rar, mình unrar được 1 folder, mình copy cái folder này vô HDD rồi scan trong FSD là chơi được, ko hiểu cách này có tối ưu không vì mình ko thấy các định dạng file như các bro đề cập. Xin lỗi, mình mới jtag có mấy ngày, nên ko rành, nhờ mọi người chia sẻ giúp. Thân

11. Indra

Indra XVN Pro

Điểm:
    480
    ^
    theo mình thì nếu bạn nên unrar trực tiếp vào con xbox luôn, vì copy từ pc/laptop qua đôi khi bị lỗi fatal crash. nếu bạn down file iso thì dùng app chuyển trực tiếp sang xbox luôn chứ đừng converts sang xex hay god rồi mới copy qua. cái game crysis 2 mình mod thử thì bị cái lỗi này nên ớn luôn.

12. Trần Tiến

Trần Tiến XVN Pro

Điểm:
    200

bác hướng dẫn kĩ cho em được ko, modem wifi nhà em có 4 cổng , em cắm 1 cổng với xbox, một cổng với lap sau đó dùng FileZilla chỉ đc 1.5Mb/s chán quá :(

13. kikoo350

kikoo350 XVN Veteran

Điểm:
    930
    Bạn thử Disconect wifi trên lap hay tắt cái wifi trên lap đi rồi cắm dây vào chép lại thử xem.

14. tuananh ha nam

Điểm:
    8,380
    uh bạn cắm như vậy thì chỉ được như vậy thôi ngày trước mình cũng làm như vậy mà , cách mình nói ở đây là bạn cắm trực tiếp một đầu dây vào xbox một đầu vào máy laptop cơ mà , sau khi bạn cắm vào trên lap chỗ cắm dây sẽ báo đèn đã kết nối nó sẽ cho một địa chỉ ip trên xbox ( ấn R3 để kiểm tra địa chỉ đó cái này mình nghĩ bạn biết rồi phải không ) . Nhưng nó chỉ có tác dụng để chuyển tải dữ liệu từ lap sang xbox và ngược lại thôi chứ không cho kết nối mạng để có thể xem thời tiết đâu đấy . Rồi bạn dùng FileZilla nhập địa chỉ ip đó vào pass và mật khẩu là xbox , ấn khởi động và bạn có thể chuyển tải dữ liệu qua lại một cách dễ dàng nhiêu lúc tốc độ chuyền lên đến 20 Mb/s đấy bạn ah . Có gì không hiểu bạn cứ hỏi biết đến đâu mình sẽ giúp đến đó , chúc bạn thành công

1 Người thích điều này
  15. Trần Tiến

Trần Tiến XVN Pro

Điểm:
    200
    em cắm để chép game thui, để e thử như của bác xem

cám ơn bác kikoo đã tư vấn
    --- auto merged: 25/10/12 lúc 23:52 ---
    em thử cách của bác, có một dây mạng, một đầu cắm lap, một đầu cắm xbox, vào FSD IP ghi N/A

vào Network của MS Dash set IP thành 192.168.1.6 và vào lại FSD thi FSD hiện ip, cơ mà FileZilla ko connect được, hức hức, bác hướng dẫn cụ thể từng cái một cho em với

16. Trần Tiến

Trần Tiến XVN Pro

Điểm:
    200
    chắc em chưa có cáp chéo rồi, mai ra hàng làm một cái, cảm ơn các bác nhé

17. tuananh ha nam

Điểm:
    8,380

18. Trần Tiến

Trần Tiến XVN Pro

Điểm:
    200
    cám ơn các bác nhé em thành công rồi, config khá là phức tạp

ở Laptop thì vào chỉnh lại ip thành 192.168.1.4, subnet là 255.255.255.0, cuối cùng default gateway set 192.168.0.1

vào config ở MS dash như sau, ip 192.168.1.5, gateway và subnet như trên, sau đó reboot và vào FSD, cuối cùng dùng filezilla phệt là xong, tốc độ 20mb/s hehe, thanks các bác nhé

các đời máy bây h cáp thẳng hay cáp chép nó chơi hết hay sao í, dùng cáp thẳng cóp bt

1 Người thích điều này
  19. lxe1331

lxe1331 XVN Family

Điểm:
    30
    bị y chang bạn này có ai chỉ với

20. huysavi

huysavi XVN Family

Điểm:
    25
    đào mộ tí
    set thế này IP với gateway khác nhau giải IP, ở win báo lỗi ngay.
    mình đang bị kết nối PC với xbox ko được, cắm dây LAN trực tiếp, dùng thử samba server ko được, dùng Filezilla ko được mặc dù để auto config IP hoặc manual. Dùng filezilla nó báo connect success, please wait for welcome message, xong đợi 30s ko có gì khác tự nó dis. chả hiểu :)