[Hỏi Đáp] - Xbox 360 E không boot lên được | XBOX Việt Nam

[Hỏi Đáp] Xbox 360 E không boot lên được

stevenkao25/9/13 2,024   24

1. stevenkao

stevenkao XVN Family

Điểm:
    20
    Các bác giúp em với. E có 1 máy xbox E từ US về. E đem đi cửa hàng MiMi Game jtag nhưng về chơi dc 2 hôm thì nó boot ko lên. ( Đèn vẫn sáng nhưng TV không thấy tín hiệu gì cả, tay cầm cũng ko kết nối dc). E đã thử lại rất nhiều lần. Cái này có phải do chip Jtag ko. Có bác nào giúp e với

2. xakutara

xakutara XVN Veteran

Điểm:
    1,310
    Bạn đem ra mimi kiểm tra đi,mới có 2 ngày nên chắc vẫn còn bảo hành

3. trantuan2007vt

trantuan2007vt XVN Recreation

Điểm:
    140
    có khi chờ 10 phút mới lên nếu chip rởm, cũng do hên xui nữa

4. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Trước khi mang ra Mimi coi lại máy, bạn kiểm tra hoặc thay dây cáp tín hiệu hình ảnh âm thanh khác xem có lên hình lại bình thường không. Có nhiều trường hợp bị lỏng dây cắm HDMI cũng bị tình trạng như bạn nêu (không kết nối được tay cầm, không có tín hiệu trên tivi, đèn nguồn vẫn sáng...).

1 Người thích điều này
  5. stevenkao

stevenkao XVN Family

Điểm:
    20
    E đổi thử dây AV và đã đổi cả tv mà chẳng thấy lên gì. Dây nhợ gì cũng cắm ra cắm vô cả chục lần. Mà e ở Vũng Tàu chứ có phải ở Sài gòn đâu. Mỗi lần lên xuống khó khăn. Chán thật. ko lẽ Mimi gắn chip đểu cho mình. Jtag 1tr6 chứ ít gì

6. ItsmeAj

ItsmeAj Super Moderators

Điểm:
    34,492
    O.O 1tr6 ?

có mua kèm hdd luôn hay sao mà đắt thế bạn ?

Còn vụ máy của bạn boot k lên, bây giờ bạn làm thế này.

Bạn tắt TV đi, hoặc chuyển sang kênh tín hiệu khác không phải kênh bạn đang dùng cho Xbox 360, rồi kởi động máy bằng cách đè nút Xbox Home ( nút X giữa tay cầm màu bạc ) xuống cho máy khởi động.

sau khoảng 10s bạn bật TV lên xem máy có chạy lại hay không ?

sau đó chuyển kênh 2-3 lần rồi quay lại kênh dùng xbox 360 xem kết quả thế nào.

trong trường hợp chờ hơn 5p mà k lên đc nữa thì xem ra bạn nên mang máy đi bảo hành là vừa.

1 Người thích điều này
  7. elpei14759630

elpei14759630 XVN Veteran

Điểm:
    630
    Trước khi bật máy thì TV bn phải ở trong HDMI còn ko thì nó ko hiện hình lên đâu lâu quá ko đc thì tắt r` mở lại xem

8. stevenkao

stevenkao XVN Family

Điểm:
    20
    1tr6 là jtag ko đấy bác ơi. Bên đó bảo là xbox E dùng chip mới nên jtag 1tr6. Em thì toàn bật máy xong bật TV có sẵn kênh HDMI. 2 ngày đầu vẫn dùng bình thường, đến ngày thứ 3 thì boot mãi ko lên. Đã jtag mắc tiền mà bị vậy bực mình thât. Mà các bác cho e hỏi là khởi động bằng tay cầm và bằng cách nhấn vào nút nguồn thì khác nhau thế nào ạ

9. darkeye

darkeye Newbie

Điểm:
    5
    Trường hợp của bạn cũng giống tương tự của mình, máy mình mua tại Haloshop, hiện tại cũng hơn 1.5 ngày rồi mà máy vẫn chưa boot lên (xoay vòng cứ chơi 1 tuần bình thường lại dính chưởng vụ này 1 lần). Cái khó hiểu ở đây là như thế này :-? : ổ HDMI TV + cable vẫn hoạt động bình thường nhé (mình đã test thử với Laptop), tức quá thế là mình xách em nó lên bảo trì Halo 3 lần - và kết quả là đúng 3 lần em nó lên bình thường (dao động boot khoảng 20s - 2ph), thật là ê mặt quá. Về nhà rồi nó vẫn tương tự, sau vài tiếng van nài lạy lục em nó cũng khởi động lên - chơi được bình thường cỡ hơn 1 tuần lại như thế. Đến bây h, mình vẫn chưa khám phá ra lỗi ntn: ko biết do chip jtag or do xbox jtag kén tivi, kén HDMI cable.
    Có bạn nào sử dụng xbox jtag lâu năm mà không bị TH này không tư vấn anh em với!
    Thanks

10. stevenkao

stevenkao XVN Family

Điểm:
    20
    Bác và e bị thế thì ức chế thât. Ko lẽ nó thix thì nó lên ko thì nó cho mình ngồi nhìn cái màn đen đen a. Mà bên Halo cũng ko có cách nào sao bac. Mà bác thử lại vài tiếng là cứ bấm tắt rồi bật lại liên tục hay sao mà nó lên dc. Máy mới mà bị thế này chì chán vkd.

11. hoangton110

hoangton110 XVN Pro

Điểm:
    400
    1 tr6 Jtag thì thà mình bỏ 2 triệu xkey boot chưa đầy 2s , sao nhiều bác chọn Jtag thế , LT hay xkey oline ko vui hơn hả , Jtag hơn ở cái đống DLC thôi mà , lúc nào cần thì nạp tiền mua ủng hộ nhà phát hành , mà đa số ko cần mấy . Jtag làm gì cho khổ ra nhể , chơi thẩm du một mình chán thấy mồ :))

1 Người thích điều này
  12. sifvodich

sifvodich XVN Pro

Điểm:
    630
    Jtag xong cái máy khó xài cực kỳ nhỉ? Bây giờ cho tiền mình cũng không dám JTag đâu, chơi đĩa cho đỡ phức tạp.

13. darkeye

darkeye Newbie

Điểm:
    5
    Chiều nay Xbox mình đã lên được, không biết là tình cờ hay như thế nào, LCD mình sử dụng hay gặp sự cố là Samsung, chiều nay mình đã đem xbox và dây AV sang LCD Panasonic, và...:x em nó đã khởi động lên trong vòng 20s, sau đó mình đem lại thử trên Samsung và :d em nó cũng boot lên trong vòng 20s.
    Lần này là lần thứ 2 rồi và đều cho kết quả tương tự, chờ đến lần 3 để xem kết quả thế nào. Theo mình nghĩ Xbox Jtag kén tín hiệu LCD Samsung, vì trước đó Halo đã thử trên LCD Sony và kết quả boot rất nhanh, và như thế với LCD Panasonic. Theo chiều hướng suy nghĩ là thế. Các bác cho ý kiến :-? đóng góp.

14. dvorak555

dvorak555 XVN Family

Điểm:
    40
    Chốt 1 câu thôi: JTAG nó phải lởm khởm thế mới là JTAG! =))

15. Unname

Unname XVN Pro

Điểm:
    380
    Cái loại xbox 360 đời mới này có hack đưọc xkey k nhỉ

16. Kanon

Kanon Super Moderators

Điểm:
    13,390
    Ra là bạn sử dụng Samsung. Đúng là có tình trạng 1 số tivi có trục trặc khi kết nối "hand-shake" với tín hiệu với máy Xbox 360, nhưng trước đây tớ chỉ thấy trường hợp với dây HDMI chứ chưa thấy tình trạng này với dây AV vì dây AV hình như không có yêu cầu "hand-shake" để kết nối tín hiệu như HDMI. Lý do vì sao thì chắc chỉ có nhà sản xuất mới hiểu rõ, có thể do thiết bị của họ sản xuất ra không tuân đúng quy chuẩn quốc tế. Trước đó 1 thời gian có tình trạng tivi Sony nếu không dùng cáp HDMI của Sony thì không tài nào kết nối được tín hiệu với máy Xbox 360 trong khi máy PS3 thì cắm dây nào cũng lên, nhiều người còn cho rằng Sony cố tình có động thái cạnh tranh thiếu lành mạnh với đối thủ. Thực hư ra sao thì chẳng ai biết được. Nhưng Samsung thì đúng là hay bị nhất. Trường hợp này nếu bị bạn thử lấy gì lau hay thổi bụi trong đầu cắm dây HDMI (nếu dùng composite hay component thì không cần), nhiều trường hợp may mắn thì nó cho kết quả... khả quan. Không đùa nhé.

17. xakutara

xakutara XVN Veteran

Điểm:
    1,310
    Tất cả máy xbox360 bây giờ hack dc xkey và hack chơi đĩa LT3 được hết,bác cứ lên mấy trang chủ của mấy team sản xuất ra chip sẽ thấy

18. stevenkao

stevenkao XVN Family

Điểm:
    20
    đĩa LT3 có tự down rùi burn ra đĩa dc ko bác. Và khi mình đã jtag rồi thì có chuyển qua hack xkey hoặc hack LT3 dc ko? Nếu hack dùng lâu dài ko sao thì ok. Chứ cái thằng jtag thấy bị lỗi boot này chán vãi ra. ko lẽ mỗi lần bị phải đem ra tiệm à.

19. fancy90

fancy90 XVN Veteran

Điểm:
    4,110
    con E vừa mới ra chưa bị baned đã vác đi jtag phí quá :))

20. xakutara

xakutara XVN Veteran

Điểm:
    1,310
    Nếu máy bác còn mới chưa live (chưa cắm dây mạng) thì bạn kêu người ta gỡ chip jtag ra và hack ỗ đĩa để chơi game copy,còn đĩa thì bạn tự burn hoặc mua đĩa về bỏ vô chơi thôi,chơi offline hay online đều dc hết,boot thì trong vòng 1 giây,ít lỗi lụn vụn.