[Hỏi Đáp] - Xin HD Cách chơi game trên HDD ngoài | XBOX Việt Nam

[Hỏi Đáp] Xin HD Cách chơi game trên HDD ngoài

Forever Alone9/6/13 5,697   13

1. Forever Alone

Forever Alone XVN Family

Điểm:
    35
    Do mới chạm tới Xbox nên kinh nghiệm chả được tẹo nào :rolleyes:. với mới sắm cái HDD ngoài để chơi game chép nên có ít chuyện muôn hỏi? Máy mình là Jasper 2(Jtag) .
    - Mình có download mấy game bên http://xboxpirate.eu/ về nén ra có đuôi iso, xong chép thẳng vô HDD luôn(Lúc mình chép thì định dạng ổ là NTFS, cắm vô Xbox thì nó chuyển sang FAT 32 và xóa luôn file game:eek: . Xong mình cắm lại PC thì coppy mấy cái file trên 4GB thì nó không cho cop:fp: ). Vậy phải làm sao nhỉ? :|
    - HDD(ngoài) mình cắm vô thì Xbox chỉ nhận 40GB (Ổ mình 120G8-). Trong ổ cứng chỉ duy nhất có 1 file tên Xbox360 bị hidden.
    - Mình có cái tay mà một bên analog kéo xuống nó đứng luôn, với 1 bên thì nó không ăn, giờ muốn thay toàn bộ nút cho tay, vậy thay ở đâu, mình ở HCM.

->(Hỏi quá ngu, các pác thông cảm em gà mờ:fp: ).... Xin cám ơn.@};-

3 Người thích điều này
  2. proabcvnvn

proabcvnvn XVN Hunter

Điểm:
    1,380
    Vì máy bạn Jtag nên xbox nó chỉ nhận hdd ngoài định dạng fat32, và chỉ nhận file game là 1 folder có dạng .xex, bạn vào đây để down game dành riêng cho Jtag http://www.xbox360iso.com/jtag-rgh-game-f122.html, còn nếu không bạn down trên xboxpirate cũng ok nhưng phải convert file iso lại thành file dạng xex, cách để convert bạn vào đây để xem kĩ hơn http://xboxvn.com/threads/huong-dan-thao-luan-tool-danh-cho-xbox-da-jtag.4945/, bây giờ bạn muốn nhận hết dung lượng hdd thì dùng pc format nó lại thành fat32 luôn nha sau đó chép game vô bt. Còn tay của bạn thì bây giờ bạn đem ra halo hay mimi cho tụi nó sửa

9 Người thích điều này
  3. Forever Alone

Forever Alone XVN Family

Điểm:
    35
    Cám ơn bạn nhiêu nha! Mình có format lại thành FAT 32 trên PC như vẫn nhận 40GB thui @@!. http://www.xbox360iso.com/jtag-rgh-game-f122.html do không có acc vip down nên mới tìm web khác ấy chớ :rofl:

2 Người thích điều này
  4. assassinoname

assassinoname XVN Veteran

Điểm:
    1,680
    thì bạn mang link đi leech, vừa free vừa down cực nhanh :d ở Xbox iso thì nhiều game cũ, còn chỉ game mới thì bạn nên vào post này có link direct, đỡ phải làm gì :))
    http://xboxvn.com/threads/direct-link-remember-me.7799/

2 Người thích điều này
  5. Forever Alone

Forever Alone XVN Family

Điểm:
    35
    Mình có convert thành *.xex, mình chép vô HDD(FAT32) nhưng khi cắm vô Xbox chả thấy gì là sao nhỉ :(

6. proabcvnvn

proabcvnvn XVN Hunter

Điểm:
    1,380

Bạn có FSD3 hay xex menu chưa, game jtag nó không hiển thị ngoài dash chính của M$ đâu, vậy là cái hdd của bạn là hdd dành riêng cho xbox rồi, loại đó thì chịu xbox nó nhận nhiu thì xài bấy nhiêu, còn nếu hdd ngoài như mình của WD 500Gb vẫn nhận đủ

1 Người thích điều này
  7. Forever Alone

Forever Alone XVN Family

Điểm:
    35
    Mình có thử FSD3 thì không được, còn xexmenu chỉ chơi game chép trên USB thôi hả?..... Mình thì ổ HDD vậy làm sao cài FSD3, mình mò mãi chả ra @@!:oops:

8. proabcvnvn

proabcvnvn XVN Hunter

Điểm:
    1,380
    Có thread hướng dẫn cài FSD3 ở ngoài đó, bạn vào xem rồi làm theo dễ lắm

1 Người thích điều này
  9. Forever Alone

Forever Alone XVN Family

Điểm:
    35
    Mình có làm theo rồi, giải nén gói Live Package (FSD3 ) ra đc file F30000F30F3000F3 xong chép vô máy xbox cũng chả thấy đâu, còn xexmenu thì mình làm đc rồi!.:(. À giờ mình dùng xexmenu chơi game chép trên HDD ngoài đc ko.

10. proabcvnvn

proabcvnvn XVN Hunter

Điểm:
    1,380

Bạn vào mục My game sẽ thấy, xex menu chiến game trên hdd ngoài ok

1 Người thích điều này
  11. Forever Alone

Forever Alone XVN Family

Điểm:
    35
    Sao lúc mình cài FSD = USB thì nó chỉ hiện như vầy [​IMG]
    Không có mục Drive HDD... Mình thử continue thử vô FSD thỉ nó chỉ hiện "usb0" thôi... @@!

12. proabcvnvn

proabcvnvn XVN Hunter

Điểm:
    1,380
    Không sao đâu bạn cài bt đi, lạ nhỉ nếu là usb thì cái hdd của bạn đâu phải là hdd xbox nếu là hdd xbox nó sẽ hiển thị là Hard Drive, nếu cài vào usb thì bạn nhớ là trước khi mở máy phải cắm usb cài Fsd vô trước nha

1 Người thích điều này
  13. Forever Alone

Forever Alone XVN Family

Điểm:
    35
    Thì cái HDD mình là HDD từ PC gắn vô Xbox mà. Mình có thử mọi cách nhưng nó không hiện game vs thư mục HDD drive :oops:

14. Yoshi

Yoshi Newbie

Điểm:
    10
    mình cũng dùng ổ rời 500gb format fat32 trên PC xong chép game jtag vào, nhưng mở xbox lên thì ko thấy ổ rời đâu hết...